B11 หลังคาผุซ่อมยังไงดี

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 30 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    b11 หลังคามีสนิมผุดตรงขอบกระจกทั้งหน้าและหลัง ถ้าซ่อมต้องทำเยอะมั๊ย เคยถามคร่าวๆ ช่างบอกว่าต้องตัดปะเหล็กประมาณนั้น หลักหมื่น ถ้าซ่อมก็ต้องทำสีใหม่อีก พวกยางขอบกระจกต้องเปลี่ยนไหม ซ่อมหรือขายดีครับ ยังมีต้องเก็บช่วงล่างอีกหน่อยมันกินยางหลัง แต่มันก็ประหยัดดีกินแก๊สประมาณโลละบาทนิดๆ

1. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ต้องถามว่าใจรักหรือเปล่า ถ้าใจรักก็

ทำสีปะผุทั้งคัน แต่ทำเป็นส่วนๆก็ได้แต่จะเสียมากอยู่ ก็หลักหมื่นขึ้นแล้วแต่อู่ พวกยางขอบกระจกต้องดูว่ามันแข็งมากหรือเปล่า ถ้าแข็งก็เปลี่ยน

ส่วนเรื่องกินยางหลังไม่เท่ากันเช็คช่วงล่างได้เลยคับ

ส่วนเรื่องแก๊ส ของผมอยู่ ประมาณ 9 - 14 กม./ลิตร
    เครื่อง 1300

2. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    ของผมไม่ผุ แต่เป็นสิว 5 เม็ดแล้วคับ อิอิ

3. bensurat

bensurat Member Member

40
    0
    6
    5เม็ดเหมือนกันเลย

4. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ของผมสีบวมละ ใกล้ได้เวลาทำอีกละ ครับ

5. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    5 เม็ดเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้