แก้ไฟเบรคมือค้าง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย 3500us, 25 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 3500us

3500us New Member Member

3
    0
    0
    ไฟเบรคมือ B11 ค้างมันมีวิธีแก้ปัญหานี้ได้ 2 วิธีนะครับ

วิธีแรก ไปดูที่น้ำมันเบรคมันน้อยหรือเปล่า ถ้ามันน้อยเติมแล้วหายก็ OK แต่ถ้าไม่หายก็ต้องใช้วิธีที่ 2

วิธีที่ 2 ของผม มาดูว่าผมทำอย่างไร
    ผมเริ่มจากการเปิดฝาปิดตามรูปนี้ ออกมาก่อน

เปิดฝาออกมาแล้วจะเจอรูอีก 2 รูครับ ก็เอาไขควงไขน้อตมันออกมา

ของคนอื่นน้อตน่าจะมีมากกว่าผมนะ

เปิดมาอย่าตกใจล่ะ ของมันตามสภาพมันไม่มีใครไปทำความสะอาดมันข้างในได้หรอก มาดูกันต่อ

มองข้างในมันมี 2 ส่วนที่สำคัญ อันที่ 1 รูปมือชี้ มันเป็นเหล็กตรงปลยมันจะพับเพื่อให้หน้าสัมผัสมันโดนกับไอ้ตัวที่ลูกศรชี้ ทั้ง 2 ตัวนี้จะทำงานสัมพนธ์กับคันโยกของเบรคมือ ถ้าดึงมันขึ้นมามันจะเกี่ยวกับตัวที่ลูกศรชี้แล้วมาสัมผัสกับอีกตัว เมื่อมันทั้ง 2 มาสัมผัสกันก็ทำให้วงจรของไปเบรคมือทำงาน ลองยกเบรคมือกันเองนะครับว่ามันจะสัมผัสกันอย่างไร​

ถ้าคนอื่นทำแล้วไม่ไฟเบรคมือไม่หาย ผมแนะนำว่าเข้าอู่ที่ไว้ใจดีกว่าครับ คราวหน้าจะมาเล่าเรื่องราวของ B11 คันโปรดกันอีกครั้ง

ไฟเบรคมือค้าง

แค่อยากแบ่งปันกันก็เท่านั้นครับ

2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เยี่ยมเลยคับ

3. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    ไฟชาร์จไม่ค่อยแดงนะครับ เช็คไดร์ชาร์จด้วยนะครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้