สอบถามเรื่องยางแท่นเครื่อง GA15 de ครับ มีกี่ตัว ตรงไหนบ้างครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pulsar_n10, 25 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pulsar_n10

pulsar_n10 New Member Member

57
    0
    0
    สืบเนื่องมาจากเอารถไปวางเครื่องมา ช่างทำแท่นเครื่องมาให้ 3 จุด หน้าเครื่อง ท้ายเกียร์ และก้อตรงเพลาขับ ตรงหลังหม้อน้ำมีแท่นเครื่องป่าวครับเขาไม่ได้ทำแท่นให้ครับ รถก้อสั่นมาก

2. pulsar_n10

57
    0
    0
    เกียร์ธรรมดานะครับ ลืมบอก

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    MT 4 ตัว

AT 3 ตัว

หาไม่ได้โทร 0819686892

4. pulsar_n10

57
    0
    0
    4 ตัว ตรงหลังหม้อน้ำก้อมีใช่ไหมครับ

5. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ใช่ครับ

6. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    เทียบจากรถผมนะครับ

ตัวแรก หันหน้าเข้ารถ ด้านซ้ายมือ ตรงหลังกระป๋องพักน้ำ

ตัวที่สอง ด้านขวามือ ใต้ฐานรองแบตเตอรี่

ตัวที่สาม ด้านหลังเครื่อง

ตัวที่สี่ ก็ด้านหน้าเครื่อง หลังหม้อน้ำ

นะจ๊ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มิถุนายน 2012
  7. pulsar_n10

57
    0
    0
    ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนครับ

8. pulsar_n10

57
    0
    0
    ล่าสุดบอกช่างที่วางเครื่อง เขายืนยันเสียงแข็งว่าไม่มีแท่นเครื่องตรงหลังหม้อน้ำ
    ....................................................
    อู่พัฒฒ์เชียงกง ปางทางสาย4 ขาเข้า เซงง..................

9. sumruay

205
    0
    0
    ชัดนะครับ

10. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    เป็นเชียงกงใช่ไหมคับ ให้เพื่อนลองเข้าไปหาแท่นเครื่องตัวนี้ที่ร้านดิคับ เผลอๆมีขาย อิอิ

11. mamojang

mamojang New Member Member

51
    2
    0

ผมว่าบอกผิดแน่เลย...... B14 " หันหน้าเข้ารถ " กระป๋องพักน้ำอยู่ทางซ้ายอ่าคับ

" หันหน้าเข้ารถ " แบตอยู่ทางขวาอ่ะคับ

12. pulsar_n10

57
    0
    0
    อู่เลวๆ ครับ อย่าได้ไปซื้อของมันเลยครับ เสียตังไปตั้งสี่หมื่น แค่ทำแท่นเครื่องให้อีกตัวจะเป็นจะตาย

13. pulsar_n10

57
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับรูปถ่ายนะครับ เดี๊ยวปริ้นไปให้มันดู มันจะทำไงทีนี้

14. sumruay

205
    0
    0
    ผิดจริงๆครับ เดี๋ยวแก้ไขครับ

15. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    เครื่องเก่าเป็นเกียร์ไรครับ ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดาอยู่แล้วก็ต้องมีแท่นเดิมนะครับ

16. pulsar_n10

57
    0
    0
    เครื่องเก่าเป็น E13 ครับ เกียร์ธรรมดาครับ สุดท้ายผมเอารูปให้ดูเขาก้อบอกมันติดหม้อน้ำมันไม่มีที่ใส่ให้ ผมก้อเลยบอกว่างั้นเดี๊ยวผมทำเองเอาของและอุปกรณ์จากอู่ทำครับ จริงๆผมก้อซ่อมรถเป็นครับ ซ่อมเองทำเองเกือบทุกอย่าง เอารถไปหาช่างทีไรปวดหัวทุกครั้งครับ

17. mamojang

mamojang New Member Member

51
    2
    0

แบบนี้ต้องเรียกว่า......" อู่เฮียหมาก "

18. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    รูปยางแท่นเครื่องหลังหม้อน้ำครับ ของผมเป็นB12 เครื่องga15 เหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้