ตั้งศูนย์ล้อ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Nin Diesel, 23 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nin Diesel

Nin Diesel New Member Member

244
    3
    0
    พอดีได้เปลี่ยนยางมาแต่เป็นยาง % นะครับ เปลี่ยนเสร็จก็ขับมาได้ซักพักนึงรถมีอาการกินขวา (ไม่กล้าตั้งร้านที่เปลี่ยนยางมาครับเห็นช่างแล้วไม่น่าจะไหวเหมือนพวกดีดตลอดเวลาอะครับ กัดกรามตลอด อิอิ) พอเริ่มไม่ไหวก็หาร้านแถวบ้านที่รับทำช่วงล่าง ดัดแปลงแต่งช่วงล่างเข้าไปให้เค้าตั้งให้ผมลงรถมา งงเลยครับ มีแท่นตั้งศูนย์ล้อแต่ไม่มีเครื่องคอมครับ ใช้มือ ตลับเมรต กับ ประสบการณ์ล้วนๆ ทีแรกผมก็ไม่ค่อยมันใจแล้วทีนี้ว่าจะชัวร์ หรือเปล่า ตั้งเสร็จเจ้าของอู่ก็เอาไปขับ แล้วก็มาบอกอาการกับช่างว่าให้ทำยังไงตรงไหนอีกบ้าง ประมาณ 3รอบครับ เข้าบอกว่าเสร็จแล้ว ผมก็ออกมา แม่เจ้าตรงแบบไม่อยากจะเชื่อครับ ปล่อยมือก็ตรง จับ พมล.ก็ตรง พวงมาลัยไม่มีการถอดเปลี่ยนล็อคเลยครับ ก้านตรง งงมากๆ ไม่เคยเจอร้านแบบนี้ ผมเคยไปตั้งเครื่องที่ร้านอื่นยังไม่ตรงขนาดนี้เลยครับ ถ้าวิ่งตรง พวงมาลัยก็เอียง แต่ร้านนี้ตรงแบบ งงๆเฉย ยอมรับกับประสบการณ์เค้าจริงๆครับ แต่อยากสอบถามพี่ๆว่ามันจะมีปัญหา หรือ ส่งผลเสียอะไรตามมามั้ยครับ แล้วมีใครเคยเข้าร้านแบบนี้บ้าง

ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยนะครับ

2. แถวใกล้ๆ เชียงกงปทุมวัน มีร้านหนึ่งทำแบบนี้แระ ชัวร์มากใช้ช๊อคขีดเอา ช่างมีอายุแระ เก่งมาก แต่ขอโทดช่างโคดปากสุนัขเรย ๕๕๕+

3. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เยี่ยมครับ ถ้าราคาไม่แพง ตั้งคอมก็ 300 ประมาณนี้ เอาไว้ใช้กับยางใหม่จะดี ครับ

4. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ชอค ขีด เทพที่สุดเเล้ว

5. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    หายากแล้วครับช่างตั้งตายจะหมอโลกแล้วครับแบบนี้ 555

6. Nin Diesel

Nin Diesel New Member Member

244
    3
    0
    ตั้งแต่เกิดมาเพิ่งเคยเจอครับ ช่างก็ยังไม่แก่อะ งงไปเลยทีเดียว อิอิ

7. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    แจ่ม

8. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    แถวไหนน้อง ร้านอะไรเดี๋ยวไปลองบ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้