sr20 ติดแก้สประหยัดมั้ยครับ ช่วยหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tonlek2524, 20 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tonlek2524

tonlek2524 New Member Member

11
    0
    0
    พอดี nv ผมใส่ sr อยู่แต่ตอนนี้มันพังแล้วจะเปลี่ยนเครื่องไหม่ดู ga15กับsr ถ้า sr ผมก็วางลงบล๊อกเลยเสียค่าวางอย่างเดียวกับเพิ่มแก้ส แต่ถ้า ga15 ต้องแปลงหลายอย่างเสียหลายตังครับไม่รู้ว่าอันไหนประหยัดกว่าและดีกว่าครับ

2. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    จากประสบการณ์ส่วนตัว 8-10 โล/ลิตร ครับ

3. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    SR และติดแก๊ส คุ้มกว่าครับ ราคาเครื่องไม่มีเกียร์ก็หมื่น นิดๆ วางอีก 3-4 พัน ขับต่อได้ ค่าแก๊สถ้าหัวฉีดราว ๆ 20 k
    ถ้า ga ค่าเครื่อง และเกียร์ด้วยนะครับ ราว ๆ 20 k ค่าวาง อาจถึง 10k วายสายอีก 3k
    บวกลบคูณหารครับ และความรู้สึกในการขับขี่ที่ดีกว่า SR ประหยัดกว่า GA แพงกว่าแน่นอน (ลองพิจารณาดูครับ)

4. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    เชียร์ SR ^^

จับดมแก๊สเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้