ไมล์วัดระยะทางขึ้นไม่ตรงครับ แก้ยังไงดี

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nitcha, 20 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    คือรถผมเปลี่ยนหน้าปัดมาเป็นของ NX แล้วทีนี้ไมล์วัดระยะทางมันขึ้นไม่ตรงครับ เดิน ๆ หยุด ๆ เพื่อนสมาชิกท่านใดเป็นเหมือนกันบ้างครับ แก้ไขอย่างไร หรือว่ามีเกจ์ที่ใช้วัดระยะทางขายไหมครับ จะได้ไม่ต้องซ่อมมัน ซื้อเกจ์มาติดเพิ่มเอาเลย รบกวนชี้แนะด้วยครับ

2. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    หุ ๆ เป็นครับ และแก้หายแล้ว ผมรื้อเรือนไมล์ออกมาแกะชุดกงล้อ เลขไมล์ออกมา เช็ด ถูดงัด ดัด (พบว่าตัวดันกงล้อเลขไมล์มันบิดงอเสียรูปเดิมไปครับ จับดัดคืน แล้วประกอบให้เข้าที่เข้าทาง) ปัจจุบันปกติแล้วครับ แต่ไม่ควรรีเซ็ตบ่อยเพราะมันจะไม่หมุนเป็นบางครั้งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้