สอบถามเพื่อนๆที่ติดตั้งใช้แก๊สLPGว่าตั้งไฟกันแก่มากหนาดไหนคัฟ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย aj11, 19 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aj11

aj11 New Member Member

201
    2
    0
    ขอถามเพื่อนๆที่ติดตั้งใช้แก๊สLPGกัน เพื่อนๆตั้งไฟกันประมาณไหนแก่มากไหมคัฟ ????? ของรถผมติดตั้งแก๊สเป็นระบบดูดตั้งกึ่งกลางพอดีแต่รอบเดินเบายังสั่นนิดๆคัฟ รถB14 ปี96 คัฟ

2. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    ของผมเกือบสุดเหลือรูพอแหย่ไม้จิ้มฟันอะครับ บี14 ปี96 1500 auto mixer

3. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    ผมติดหัวฉีดเลยตั้งไว้ค่อนข้างแก่ เน้นระเบิดบุ้งปัง.......

4. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ไม่ปรับครับเดิมๆ B14'00 auto mixer GA16-DNE

5. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    ปรับไฟแก่สุดครับ วิ่งดีใช้ได้ เอาให้สมกับออกเทน 105 ของมันหน่อย

ตั้งแต่ใช้มา เมื่อ พฤศจิกายน 2550 จวบจนปัจจุบัน ไม่เคยแบ็คไฟร์อะไรนะครับ

GA15DE MT Tosaki Mixer

แต่ๆ อย่างเวลาที่ผมไปเที่ยวไกลๆเนี่ย แล้วไม่มีแก๊สให้เติม ต้องวิ่งด้วยน้ำมันอย่างเดียว

ไฟที่ตั้งไว้สำหรับตอนวิ่งแก๊ส มันจะวิ่งได้ไม่ดีเท่าไหร่ครับ เพราะมันจะเขกให้พอได้ยินเหมือนกัน

เพราะฉะนั้น เวลาถ้าจะใช้น้ำมันวิ่งเพียว ก็ปรับไฟให้อ่อนลงมาหน่อย ก็จะวิ่งน้ำมันได้อย่างสบายอารมณ์ครับ

แต่ถ้าใครไม่อยากปรับให้มันวุ่นวายแบบผม ก็เลือกระดับไฟที่ค่อนไปทางแก่หน่อยสำหรับแก๊ส แต่ไม่แก่มากเกินไป

สำหรับน้ำมัน คือ แก่พอที่จะใช้น้ำมันได้แล้วมันไม่เขก ก็จะเป็นอะไรที่ไม่ยุ่งยากดีครับ

รถแต่ละคัน ไม่เหมือนกันเป๊ะหรอกนะครับ ไอ้ที่ผมว่าๆมาเนี่ย ขับไปลองปรับไป หาจุดที่เหมาะสม ไม่มีเครื่องมือใดๆมาวัดหรอกครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มิถุนายน 2012
  6. GA16DNE / MT แตนๆครับ..GASหัวฉีด ตั้งไฟตอนใช้น้ำมันครับ...รอบเดินเบาที่ 700 พอสับเป็นGAS รอบก็ขยับขึ้นมา 800 ครับ..

7. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ชอบๆเดี๋ยวSR20 ตั้งไฟมั่งดีกว่า

8. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    จะตั้งกันเท่าไร ก็หา Timing Light มาตั้งบ้างนะครับ จะได้รู้ว่า แก่เนี่ย กี่องศา ถึงศูนย์ตายบน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้