ใครเคยไปเดินดูของ เชียงกง กม12 แถวหัวเฉียว บ้างไหม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย puky, 7 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ผมเพิ่งไปมารอบที่สอง รอบแรก ปลายปีที่แล้ว และล่าสุดเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว อยากจะบอกเล่านิดครับว่า บรรยากาศก็เงียบอยู่แล้ว ร้านก็มีไม่ค่อยเยอะเท่าไร อาจเป็นเพราะอะไหล่รถใหญ่จะเยอะหน่อย ลูกค้าก็เลยไม่ค่อยเยอะตาม แต่ที่อยากบอก หลายร้านลูกจ้างของร้านนี้ไม่ต้อนรับลูกค้าเลย ......พรึมพรัมแค่นี้ก่อนเดียวโดนทุบ.....หรือหน้าเราเหมือนโจรหว่า.. ไม่รู้ท่านที่เคยเดิมรู้สึกเหมือนผมไหม

2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ผมเจออย่างงี้บ่อย อย่าไปคิดมากคับ มันถึงเป็นได้แค่เด็กเฝ้าร้านคับ

3. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เท่าที่เจอที่หัวเฉียว ไม่มีนิครับ ต้อนรับดี อธิบายดีเกือบทุกร้าน จะมีร้านเล็กๆ บางร้านที่ผมไม่เคยเข้าไปอันนั้นไม่รู้
    จะบอกว่า ที่บางนา กวนตีนกว่าอีก ถ้าเข้าจากบางนา-ตราด ร้านฝั่งซ้าย เลยมาสัก 7-8 คูหา อีกป้าใส่แว่นนี่ กวนตีนมากๆ ท้าให้ไปลอง

4. Mr.Lee

Mr.Lee New Member Member

77
    0
    0
    เคยไปมานานแล้ว ส่วนมากจะมีแต่อะไหล่รถบรรทุก อะไหล่รถเล็กมีไม่กี่ร้าน

5. Old_Time

Old_Time New Member Member

3
    1
    0

อีป้าใส่แว่นนี่กวนตีนที่สุดครับ Confirm

6. jeedz

jeedz New Member Member

27
    0
    1
    เอ้า น้า ผมก็โดนร้านเดียวกัน. . . . .

7. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    ของแต่ง มาตัดไปหมด หลังๆ ยิ่งหนักขึ้น มันคนละที่กันนะครับ เซียงกงบางนา กม.12 อันนี้นเป็นมูลนิธิ ร่วมกตัญญูครับ ส่วนตรงข้าม ม.หัวเฉียว เป็นอีก ที่หนึ่งครับ ไม่รู้เรียกอะไรกัน แต่ผมเรียกตรงข้ามหัวเฉียว เกิดก่อน บางนาอีกครับ สมัยก่อนยังพอมีร้านรถเล็กอยู่บ้าง แต่หลังๆ เป้นรถใหญ่ซะส่วนมาก อย่างนี้นะ ประสบการณ์ที่ผ่านมาก ส่วนมากร้านขายอะไหล่ พวกเนี้ย ถ้าเป็นพวกเราๆ แบบขับรถไปดูๆ ถามๆ อะไรพวกเนี้ย เด็กขายของเขาจะไม่ค่อยตอบหรอก ออกกวนๆ ด้วย ไม่เหมือนพวกช่างที่ใส่ชุดช่างไปซื้อ มันเหมือนประมาณว่า พวกช่างเนี่ยเขามาหาซื้อของแน่นอน ไม่เหมือนพวกเรา ที่ไปดูๆ บ้าง ซื้อ บ้าง ถ้าอยากเจอแบบต้อนรับดีๆ ไม่กวน ก็ให้เข้าร้านของแต่งเลยครับ รับรองต้อนรับดี แทบจะอุ้มเลย แต่ราคาก็นะ อ้อยกเว้นร้าน ของก๊อป นะครับ กวนทรีน เหมือนกัน ผมเคยขี่มอเตอร์ไซค์ ไปถามจะซื้อของจากท่านเขา เชื่อไหมครับ ท่านไม่ชายตามามองผมเลยครับ โอ้ว เวรกรรม เขาดูคนแค่ภายนอกเท่านั้น เมื่อก่อนสมัยเซียงกงบางนายังมีไม่กี่ร้าน นี่ของซิ่งนี่มาปะปนกะ ร้านธรรมดาเยอะมากๆ แต่หลังๆ พอดีร้านของแต่งไปขายเยอะๆ เนี่ย ไม่ค่อยมีแล้วครับ เพราะร้านเพราะญี่ปุ่น มี e bay ต้อง ประมูลมาอย่างเดียว ราคาเลยเป็นอย่างทุกวันนี้ ทำให้วงการรถกระบะ จึง บูมเพราะไทยทำ ไทยใช้ ไทยแรง

8. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เชียงกงตรง ม.หัวเฉียว กม.17.5 ครับ

9. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ตามข้างบนครับ กม. 17.5 มีร้านนึงเจ้าของดีมาก จะเป็นร้านเดียวกันสองฝั่ง ไปเซียงกงผมก็จะแต่งตัวไปแบบช่างพวกเสื้อแถมน้ำมัน กางเกงสแลคเก่าๆ จะได้ราคามิตรภาพครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้