กันชนเล็กกับกันชนใหญ่ทำจากวัสดุเดียวกันรึป่าวครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย thun31, 18 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thun31

thun31 New Member Member

86
    0
    0
    กันชนเล็กมีฟองน้ำอยู่ข้างในรึป่าวครับ เห็นพี่ๆบางคนเจาะกันชนหน้าแล้วอยากเจาะบ้าง(ห้องเครื่องร้อนมาก) แต่ของผมเป็นกันชนใหญ่ข้างในมันมีฟองน้ำหนามากหรือต้องเปลี่ยนเป็นกันชนเล็กเท่านั้น ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    วัสดุเดียวกัน..อย่างที่รู้กันชน big มีโพมด้านใน คงต้องเอาโพมออกก่อนแล้วค่อยเจาะครับ

3. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    เจาะกันชนแล้วไม่ช่วยเรื่องระบายความร้อนในห้องเครื่องหรอกครับธัญ....ต้องเจาะฝากระโปรงหน้าครับเห็นผลแน่นอนครับ

4. lamanojane

lamanojane Member Member

230
    0
    16
    ผมใช้ยกฝากระโปรงเอา

5. thun31

thun31 New Member Member

86
    0
    0
    ถ้าผมไม่ใส่โฟมเลยก็ได้ใช้มั้ยครับน้า แล้วมันจะเสียทรงรึป่าวครับ
    เคยแค่แง้มเหมือนของน้าฮิมน้ำเข้าหัวเทียนตอนฝนตก วิ่งๆเร็วๆฝ้าขึ้นกระจกหน้าด้วยครับ อยากให้ลมมันเข้าตรงข้างหน้าเยอะๆจะได้ดันความร้อนในห้องเครื่องออกไปครับ

6. อย่าเลยคับเสียงของ สู้แก้ปัญหาใตรงจุดดีกว่า ถ้าความร้อนมันเยอะก็เปลี่ยนพัดลมแรงๆใส่ดีกว่าหรือถ้าไม่พอก็หม้อน้ำมิเนียมเลย

เมื่อไหร่จะมาหล่ะพี่อยากเจออ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้