ขอประนามแกงค์มอเตอร์ไซด์4สูบที่ขับถนนเส้นวังน้อยมุ่งหน้ารังสิต

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย lucifer_prelude, 23 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lucifer_prelude

lucifer_prelude Guest

0
    0
    0
    ผมขับรถมาตามปกติเลนส์ขวาเนื่องจากรถเยอะ ผมจะเปลี่ยนเลนส์มาทางซ้ายจากนั้นแกงค์มอเตอร์ไซด์ได้ขับมุดแทรกไปแทรกมา(ถนนเส้นด้านในห้ามมอเตอร์ไซด์วิ่ง)ทำให้ผมเปลี่ยนเลนส์ไม่ได้เบี่ยงรถออกไปเกือบชนมัน จากนั้นมันหันมามองหน้าผมจากนั้นผมของขึ้นเลยขับบี้ตามมันไป พอตามทันมันมองหน้าเร่งเครื่องใส่ผมก็เร่งคืนจากนั้นเปิดกระจก
    ผม....เส้นด้านในนี้ห้ามมอเตอร์ไซด์เข้า
    มัน....กูอยากเข้า เป็นเหี้ยอะไรเจอกันหน่อยมั้ยจอดรถเลย
    ผม...มันอันตรายเข้ามาขับได้ไง
    มัน....กูเป็นตำรวจ
    ผม....เออกูลูก..........
    มัน....กูไม่กลัว
    ผม.....(คิดในใจว่า มึงไม่กลัวแต่กูสามารถเอามึงไปรบกับโจรใต้ได้หรือเอามึงเข้าตารางได้สบายๆ)
    มัน....เรื่องของกู มึงแน่จริงมึงจอดรถดิ
    ผม....กูไม่จอด(แม่งมันตั้ง10คันผม 1 คน 1 คัน)
    มัน...(ถีบรถผม2-3ครั้ง)มึงลงมาดิ จอดรถเลย
    ผม...กูไม่ลงมึงจะจอดก็เรื่องของมึง
    ผมขับรถหนีไปมันก็ไม่ตาม**
    *****อยากทราบว่าเป้นตำรวจนี่ใหญ่มากเหรอครับ อย่างมันมากสุดก็แค่ร้อยเอก(ถ้าจริงมันเป็นจริงๆนะ)
    *****ขับข้างในซึ่งห้ามมอเตอร์ไซดวิ่งมันอันตรายมากผมโดนมันด่าซะงั้นรถเยอะแถมมันยังมุดไปมุดมาอีกเปลี่ยนเสนส์ไม่ได้โดนถีบใส่รถอีก
    *****เวลามันปาดคนอื่นแล้วโดนปาดโดนไล่จี้ตูดกลับมันก็โมโหซึ่งที่มันทำกับคนอื่นทำไมมันไม่คิด
    *****ผมจะบอกว่าไม่ได้กลัวมันหรอกแต่มันมาเป็น10แล้วผมคนเดียว ไอ้เวรเอ้ยยย โมโหมาก****

2. RUN~EASY

RUN~EASY New Member VIP

10
    0
    0
    อึดอัดแทน แต่ก็ดีแล้วล่ะลงไปไม่คุ้มหรอก อิ่มแน่นอน ^ ^!

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เจอประจำเลยครับ เส้นวิภา มอโซต์รุ่นใหญ่จะเข้า มาวิ่งข้างใน แล้วขับกันเร็วมาก เกือบจะชนเหมือนกัน

4. Hippos

Hippos New Member Member

79
    0
    0
    เคยเจอรุ่นใหญ่อวดเบ่งประจำครับ แต่ผมรุ่นเล็กต้องยอมปล่อยๆไป กลับบ้านเจอพ่อแม่ ลูกเมียก็หายและ อย่าคิดมากปวดหัวเปล่าๆครับ เกิดไรขึ้นมาไม่คุ้มครับ

5. japan_p

japan_p New Member Member

12
    1
    0
    ผมโพสเองคับพอดี login ไม่ได้จำ password ไม่ได้คับไม่ได้เล่นนาน
    ตอนนั้นโมโหสุดๆมากันเป็นกลุ่มเลื่อยเป็นงูเลยครับรถเปลี่ยนเลนส์ไม่ได้ อยากบอกว่ามันว่ามีตังซื้อรถแต่สมองยังเกรียนเหมือนเด็กชอบหาเรื่อง นึกแล้วหงุดหงิด ของขึ้นเลยครับมันมาถีบรถหลายที
    ตัวเองทำผิดกฏแล้วยังมากร่างใส่คนอื่นแถมมาขู่เป้นตำรวจอีก ใหญ่ๆจริงๆคับคุณพี่

6. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ทำใจคับอยู่เมืองไทย ได้ไม่คุ้มเสีย คิดว่าหมามันเห่า

7. kong@peugeot

kong@peugeot New Member Member

113
    2
    0
    อยากใส่ใจครับ คิดซะว่าถ้ามันล้มครั้งเดียวก็ไปเยี่ยมห้องดับจิตได้ก็พอ คนเราจะเห็นว่าที่บ้านสั่งสอนมาดีแค่ไหนก็มาจาก วาจา การกระทำ และมารยาทครับ

8. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ใจเย็นๆครับ ต่างคนต่างใจร้อนครับ

9. บางก๊วนดีมาก

บางก๊วน เหี้ย มาก

10. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    น่าเห็นใจครับเจอเหตุการณ์แบบนี้ ><"

11. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    คนรักรถเหมือนกัน

ใจเย็นๆ

12. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    ใหญ่แค่ไหน ก็เล็กกว่าโลง...
    อย่าไปแลกเลยครับ ทำถูกแล้วครับ ที่ไม่จอดรถ

13. Nung_handsome

Nung_handsome New Member Member

21
    0
    0
    มันถึงขนาด ถีบประตูเปงผม ขับชนเลยคับเพราะเรารถยนต์ยังไงก็มะเจ็บ พอชนเสดก็ เข้าแจ้งความต่อเลย ดำเนินคดีว่า มอไซมันมาเป็นแก็งมาถีบประตูผมเลยขับหนี5555

14. book040204

book040204 New Member Member

58
    4
    0
    กลุ่มใครกลุ่มมันดีกว่าครับ เจอเขามาเป็นกลุ่มผมก็หลบให้ละครับ ไม่อยากเล่นด้วยไม่ขอเสี่ยง
    หลบได้หลบ เจอถนนโล่ง ๆ แล้วค่อยว่ากัน อิอิ

15. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    เส้นบรมเหมือนกันครับ วิ่งกันสนุกสนานเลยทีเดียว

16. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ผมเคยตำรวจขับย้อนศรน่าเกลียดบ่อยๆ พออ่านเรื่องแบบนี้เลยคิดว่าเปนปกตินะคับ

อย่างว่าคนถือกฏหมายทำอะไรไม่ผิดอยู่แล้ว

17. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    ผมก็คนนึงที่เล่นทั้งรถเก๋งและก็บิ๊กไบท์มันก็ต้องใจเค้าใจเราคับ

ถ้าผมขับเก๋งผมก็ด่าว่ามอไซด์ขับกวนทีนพอผมขับมอไซด์ผมก็บอกว่ารถเก๋งขับกวนทีนเช่นกัน

ดังนั้นผมว่าอะไรที่ปล่อยผ่านไปได้ก็ปล่อยไปเถอะครับอภัยได้ก็อภัยกันไป

เดี๋ยวนี้มันอันตรายจิงๆๆอาวุธมันก็หาง่ายมีไรเกิดขึ้นมันจะไม่คุ้มกันนะครับ

ปล.และที่มีพาดพิงว่าเส้นบรมขับกันสนุกสนานอาจจะเป็นกลุ่มผมก้ได้นะครับ

พอดีกลับจากสวนผึ้งถ้าไปรบกวนหรือขับไม่ดีผมก็ขอโทษแทนกลุ่มผมด้วยนะครับ

ช่วงเย็นๆรถมันเยอะอาจจะมีซอกแซกบ้างขออภัยนะครับ

18. japan_p

japan_p New Member Member

12
    1
    0
    ผมก็ขับปกตินะ รถแต่งมาโช๊คแข็งโหลดนิดๆไม่มากขับยังไงก็ต้องขับช้าอยู่แล้วคับ แต่ผมจะเปลี่ยนเลนส์นี่สิ ส่องกระจกหลังไปไม่มีรถพอจะเปลี่ยนปุ๊บรถแม่งมาจากไหนไม่รู้เกือบชนกันแน่ะ มันยังหันมามองหน้าผมอีกเหมือนผมผิด(จริงๆมันผิดด้วยมันไม่ควรเข้าในด้านใน)ช่วงนั้นผมยอมรับว่าของขึ้นเลยไล่ตามมันไปแบบไม่กลัวรถพัง พอแซงมันไปมันก็ไล่มาแถมมาเร่งเครื่องข้างๆแถมมองหน้าอีกมันโมโหจริงๆคับจากนั้นก็ตามเหตุการณ์ที่เล่าไปเลย คือตัวเองผิดผมไม่ว่านะแต่นี่มันไม่ยอมแถมบอกกูเป็นตำรวจอีก กร่างมากคับ เีด๋ยวจับส่งไปอยู่3จังหวัดชายแดนเลย
    ปกติผมขับรถก็เจอมอเตอร์ไซด์ลักษณะนี้ประจำนะเค้าก็มีมารยาทกันหลายคันแต่ไอ้คันนี้มันไม่ไหวจริงๆ
    ปล...มันขับรถแบบมุดไปมุดมาไม่กลัวคนอื่นเค้าเดือดร้อนที่สำคัญมันอันตรายต่อคนอื่นด้วย พอมันโดนไล่กวดคงไม่พอใจมั้งคับว่ารถ4ล้อไล่ตามรถมอเตอร์ไซด์4สูบทัน

19. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    ผมเคยเจอเส้น ทางยกระดับ เส้นพระราม 9 ข้ามแยกตัดรามคำแหง

รถยนต์ไหลๆ วิ่งเอื่อยๆ biker เค้ามากันประมาณ 2-3 คัน

รถมอไซค์คันใหญ่ ซอกแซกไม่สะดวก ผมก็ขับหลบๆให้เค้าผ่านไปง่ายขึ้น

(ใจจิงกลัวพวกเอากระจกข้างไปกิน 55) เค้าก็ยกนิ้วโป้งขอบคุณ กันทั้ง 2-3 คันนั้น

มันอยู่ที่คนครับ รถยนต์เองด็ ก็มี เหี้ยก็มาก ปล่อยมันไปเถอะครับ เส้นนั้นรถพ่วงวิ่งเยอะ

เดี๋ยวมันก็โดนเข้าซักวันละครับผม

20. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    อย่าไปยุ่งเลยครับ แก๊งค์มอไซค์แถวนั้น บางแก๊งค์พัวพันกับขบวนการค้ายาเสพติดด้วย ถ้าเห็นใครไปยึกยัก หรือมีพิรุธ มันอาจยิงเลยนะครับ กรณีโจ๊ก/จิ๊บไผ่เขียวเป็นต้น อย่าไปแลกดีกว่าครับ ชีวิตเราสำคัญกว่า ^^

21. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เดี่ยวกันไม่น่ากลัว กลัวมีของกะหมาหมู่เนี่ยแหละครับ

22. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    ระหว่าง เถียงกับมัน กับหยิบขึ้นมา กดซัด 2 เม็ด

เก็บอีก 11 เม็ด ไว้ไล่ พวกที่เหลือ

แต่ต้องมั่นใจนะว่า คุณใหญ่จริง และรถแรงจริง

ฮ่าๆๆ ผมแซวเล่นนะ อย่าคิดมาก แต่ผมมีติดไว้เพราะ คนแบบนี้คนโดยเฉพาะเลย

23. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    เมื่อไม่กี่วันมานี้เอง บนมอเตอร์เวย์เลยมันเข้ามาวิ่งได้ไง มาเป็น10 งง 2เลนส์ซ้ายยึดเลียบทำไปได้

24. รถดี แต่เหี้ยขับ.....เฮ้อ..

25. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    พระราม2 ผมเจอประจำ เปลี่ยนเลนไม่ถนัดเลย ... พวกเล่นแซงที แซงเป็นฝูง มีขับกั๊กให้กันด้วยยย น่าเบื่ออ!!!

26. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    เวลาผมขับก็ขับเลนในนะครับ

เหตุผลก็เหมือนพวกท่านนั้นละ ขับข้างนอกเดี๋ยวเจอรถเมลล์มั่ง มอไซค์ย้อนศรมั่ง ขับเลนในดีกว่าอีกอย่างรถเราสามารถทำความเร็วได้อยู่แล้ว

แต่ขับกั้กเลนชาวบ้านแบบนี้ไม่ทำครับ อันตราย แค่เค้าชนเราทีก็เจ็บหนักแล้ว แล้วยิ่งไปถีบรถเค้า เค้าไปเบียดลงถนนไปนอนคุยกับปลาช่อนข้างทางนี้ก็บุญแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้