to ผอ.รูปจานหลัง 280 mm

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย g ry, 4 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. g ry

g ry New Member Member

74
    0
    0
    จานหลัง 280 mm

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    งงอีกแล้ว อะไรกันครับ
    นี่คือจานอะไรครับ ช่วยเกริ่นที

3. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    มางงด้วยครับ พี่กรมาบรรยายหน่อยครับ

4. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    จานเบรค benz เปล่าครับ

5. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ขอบคุณ ขอรับ....

6. g ry

g ry New Member Member

74
    0
    0
    จาน benz กับป้๊มหลังเดิมครับ

7. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ระวังเรื่องของ shear stress ที่เกิดขึ้นนะครับ
    มันจะแปรผันตามความเร็วขณะเบรค
    ดูจากรูปผมกังวลเรื่องโบลท์ที่ยึดจะขาดก่อนครับ พอขาดปุ๊บ คราวนี้ก็หาที่เบรคกันตามอัธยาศัยครับ
    เกรดของโบลท์มี 8.8,10.9,12.9 ครับ ผมไม่อยากให้คิดว่า"น่าจะเอาอยู่"นะครับ เพราะมันคือ"น่าจะรอดชีวิต"เหมือนกัน
    เป็นห่วงจริงๆนะครับ แม้ร้านที่รับแปลงเบรคก็อยากให้ดูรายระเอียดการจุดยึดต่างๆให้ดีครับ
    พวกขาแปลงจะต้องขึ้นรูปจากเหล็กชิ้นเดียวที่กัดขึ้นรูปมาโดยตรง ห้ามเชื่อมประกอบโดยเด็ดขาด ลองดูนะครับ

8. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    โหว์ ... ขอบคุณท่านประธานบอร์ดมากครับ ไอ้พวกเราก็คิดแต่จะประหยัดงบอย่างเดียว ลืมไปเลยในองค์ความรู้แห่งความปลอดภัย งั้นต้องพากันคิดใหม่อีกรอบแล้วเรื่องของเรื่องก็คือหมวดกรได้ของฟรีมาก็เลยลองจับเทียบโน่นเทียบนี่ดูครับยังไม่ได้ใช้ หากท่านประธานมาช้ากว่านี้หน่อยสงสัยต้องเผชิญกับการเสี่ยงชีวิตครั้งใหญ่เป็นแน่แท้ ... ขอบคุณจริงๆ ครับ

9. Anankhet

1,282
    5
    38
    ห่วงใยกันครับพี่จ่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้