ตลาดคลองสาน 100 ปี

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 16 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ขออนุญาติใช้บอร์ดสอบถามนอกเรื่องครับ คือวันอาทิตย์นี้ผมจะพาครอบครัวไปไหว้หลวงพ่อโสธร ที่ฉะเชิงเทรา เสร็จแล้วจะไปเที่ยวที่ตลาดคลองสาน 100 ปี แต่ไม่เคยไปอยากจะสอบถามเส้นทางครับ เห็นเขาบอกว่าอยู่ใกล้ๆกับวัดหลวงพ่อโสธร รบกวนสมาชิกในคลับด้วยนะครับ

1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขออณุญาติตอบนะครับ มาจาก หัวตะเข้ วิ่งตรงอย่างเดียวประมาณ 20 กิโล ตลาดอยูซ้ายมือ มีป้ายบอก วันอาทิตย์ตอนเช้ามีตลาดนัดด้วย คนเยอะ ครับ

ขอบคุณครับ เมื่อวานไปมาแล้วครับ พอดีผมลืมบอกรายละเอียดคือผมอยู่ปากน้ำสมุทรปราการ ผมเลยใช้เส้นสุขุมวิทสายเก่า แล้วดูตามป้ายบอกทางมาเรื่อยๆจะอยู่ก่อนถึงวัดหลวงพ่อโสธร ประมาณ 5 กิโล ที่ตลาดมีของแปลกๆให้เลือกชื้อมาก และราคาก็ไม่แรงด้วย แต่แม่ค้าพูดแบบลูกทุ่งมากแบบว่าจะชื้อก็ชื้อไม่ชื้อก็ไม่เป็นไร (หรือว่าจะได้เข้ากับตลาดโบราณ) แต่ผมก็ชื้อเพราะผมชอบผมว่าเขาพูดตรงไปตรงมาดี ไปเดินอยู่เกือบ 2 ชม หมดไปเกือบ 2000 บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้