ซื้อรถ nv 97 สอบถามบำรุงรักษา 2 แสนโล

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 6 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีซื้อรถ nv ปี97 มาใช้ ประมาณ 185000 โล คำถามดังนี้นะค่ะ
    1. เป็นรถแต่ง ทำท่อ มีปัญหา?
    2. ข้างขวา คนขับ ต่ำ รถต่ำกว่าข้างซ้าย มีปัญหา? ต้องทำอย่างไรบ้าง
    3. สปริงสองข้างไม่เท่ากัน ด้านซ้ายคนขับ สั้นกว่า ข้างขวายาวกว่า
    4. ระยะ 2 แสนโล เปลี่ยนอะไรบ้างค่ะ
    5. เวลาเลี้ยวรถขวาหมุนพวงมาลัยสุดตัวดังวิ๊ดดดด
    6. เบรคเวลาเหยียบลื่น

1. เข้ามาโพสตถามในนี้ดีกว่าครับ NV Club Thailand เว็บนี้ ไม่ค่อยมีใครเข้าแล้ว

2. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    ขอรายละเอียดเครื่องด้วยครับ

- manual หรือ Auto
    - ติดแก๊สไหม

เบื้องต้นถ้าซื้อมือสองมา ก็เปลี่ยนถ่ายพวกของเหลวก่อนครับ เช่นน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำหม้อน้ำ ฯลฯ

เดี๋ยวมีพี่ๆมาช่วยตอบให้ครับ

3. pakarang

pakarang New Member Member

3
    0
    0
    ไม่ติดแก๊สค่ะ เกียร์ ออโต้
    รอคำตอบนะค่ะ พี่ๆสาวก nv

4. pakarang

3
    0
    0
    ส่งภาพมาให้ดูค่ะ

รถมันจะเอียงขวา ต่ำๆ สปริงซ้ายขวา ไม่เท่ากันแต่ละข้าง:cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มิถุนายน 2012
  5. pakarang

3
    0
    0
  6. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    1. เป็นรถแต่ง ทำท่อ มีปัญหา?
    อาจจะดังรำคาญเจ้าของรถหนะครับ

2. ข้างขวา คนขับ ต่ำ รถต่ำกว่าข้างซ้าย มีปัญหา? ต้องทำอย่างไรบ้าง
    ตรวจเช็คโช๊คหน้าและสปริงจ้า โช๊ครั่วก็เปลี่ยนครับ

3. สปริงสองข้างไม่เท่ากัน ด้านซ้ายคนขับ สั้นกว่า ข้างขวายาวกว่า
    เปลี่ยนสปริงใหม่ครับ หรือไม่ก็มือสองเดิมๆ ก็ได้ครับ

4. ระยะ 2 แสนโล เปลี่ยนอะไรบ้างค่ะ
    ถ้ารถผมคงดูภาพรวมของเครื่องและอุปกรณ์ส่วนควบก่อนครับ ว่าอะไหล่ที่มองเห็นภายนอกมีสภาพเป็นยังไง แต่ถ้าจะยกชุดก็คงมี หัวเทียนพลาสทินั่ม ใส้กรองอาการ สายพานหน้าเครื่อง น้ำมันในระบบต่างๆ กรองน้ำมันเครื่อง กรองเชื้อเพลิง สิ่งที่จะเปลี่ยนตามสภาพก็พวกยางหุ้มเพลาขับ ตรวจเช็คช่วงล่าง ลูกหมากต่างๆ พวกบูช ต่างๆ ครับ

5. เวลาเลี้ยวรถขวาหมุนพวงมาลัยสุดตัวดังวิ๊ดดดด
    ยังไม่เคยเจออาการนี้ครับ

6. เบรคเวลาเหยียบลื่น
    ผ้าเบครเหมือนด้านนะครับ ให้ช่างตรวจเช็ค ถ้ามันบางก็เปลี่ยนเถอะครับ

7. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    รถสวยนะครับ

8. Paanzung

Paanzung New Member Member

79
    0
    0

เลี้ยวสุดแล้วดัง วิ๊ดๆๆ เสียงพาวเวอร์ป่ะคับ รถผมก็เป็นเวลาเลี้ยวสุดอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้