ใครรู้ วีโก้cngตัวใหม่ ที่ติดแก๊ซมาจากโรงงาน

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 6 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    คันนี้น่าเล่นมั๊ย? ผมมองรถกระบะติดแก๊ซอยู่ เลี้ยงน้ำมันไม่ไหว ดูหลายรุ่นหลายยี่ห้อ
    ใครรู้แนะนำหน่อย แนะนำรุ่นอื่น ยี่ห้ออื่นก็ได้คับ

1. bewithyou

bewithyou New Member Member

9
    0
    0
    ตอนนี้มันก็มีแบบติดข้างนอกแบบพวกสามมิตร น่ะครับ ได้รับประกันเหมือนกัน แล้วก็ตัว 2.7 cng ที่ติดจากโรงงานเลย และก็ มิตซูไททันจากโรงงานเหมือนกัน แล้วก็ ทาทา ครับ
    เลือกเอาครับ ตามการใช้งาน ออก ตจว บ่อย ก็ต้อง lpg ถ้าแถวบ้านปั๊ม cng เยอะ ก็วีโก cng มิตซูไททัน ครับ

2. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    ทุกรุ่นทุกยี่ฮ้อไม่ได้ผลิตจากไลท์การผลิดของเจ้านั้นๆครับเพียงแต่ส่งให้ดิลเลอร์รับช่วงไปติดต่อเช่นเช็ฟใช้ส.ศิริแสง
    มิตซูใช้ซูปเปอร์เซ้นทรัลแก๊ส
    ที่รับประกันศูนย์ครับโตต้าไม่แน่ใจว่าบริษัทไหนหรือเพิ่มไลน์การผลิดเองแล้วหรือยังไม่แน่ใจครับ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    2.7 CNG

4. ก็น่าสน

เห็นโฆษณาแวบไปแวบมา กะจะไปลองขับซะหน่อย ขอให้เจ๋งอย่างที่พูดเหอะ

5. peterpan

peterpan New Member Member

9
    0
    0
    โตโยต้าวีโก แชมป์ 2.7 cng ตัวนี้มีการติดตั้งระบบก๊าซ cng จากโรงงานประกอบรถโตโยต้าบ้านโพธิ์ฉะเชิงเทรา
    โดยตรง ไม่ใช่เอาบริษัทอะไรก็แล้วแต่มาติดตั้งให้ ย้ำตัวนี้ติดตั้งจากโรงงานประกอบรถโดยตรงในรูปแบบที่เรียก
    ว่า OEM หมายความว่า OEM: Original Equipment Manufacturerคือ ผู้รับจ้างผลิตสินค้าให้กับบริษัทที่จะไป
    ขายในแบรนด์ของตัวเอง ดังที่โตโยต้าออกตัวดังกล่าวข้างต้นนั่นเอง. จึงมั่นใจได้ถึงอายุการใช้งานของครื่องยนต์
    ที่ออกแบบมาให้บ่าวาลว์ - วาล์ว แข็งแรงทนทานต่อการใช้ระบบก๊าซ cng ได้นานคุ้มค่าต่อการลงทุนซื้อแน่นอน.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้