อยาก โม toyota wish พร้อมติดแก๊ส

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย firstime911, 6 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. firstime911

firstime911 New Member Member

1
    0
    0
    คือ ผมกำลังจะได้ รถ wish ของที่บ้านมาใช้ วิ่งไป 2.7 แสน โล แล้วครับ
    รถสภาพ ดี เครื่อง โอเค แต่ทีนี้ ตอนแรก ผมจะขายเพราะมันไม่แรง อยากหารถแรงๆ มาติดแก๊ส แบบ ไม่คิดมาก วิ่่งทุกวันไกลๆ
    แต่คงจะไม่ขายแล้วครับ เพราะ ไม่รู้จะไปซื้ออะไร

ทีนี้ พอมีวิธีโม รถ ยังไงบ้างครับ ผมกะจะไปเปลี่ยนเครื่อง
    2az เห็นอ่านๆ คนที่เปลี่ยนมาก็บอกว่าเหมือนเดิมไม่แรงขึ้นขนาดนั้น
    3sgtd direct coil af เขาบอกว่าสะใจ แต่ผมไม่ค่อยมีข้อมูล ครับ
    อีกอย่างก็คือ โมเครื่องเดิม

โม กล่อง (ทำที่ไหน ของญี่ห้ออะไร ได้กี่ม้าครับ)

หรือ ถ้าเปลี่ยนเครื่อง 3sgtd dc นี่ ทำที่ไหนจบ ราคาเท่าไหร่ครับ แล้ว
    เปลี่ยนมา ยัง service ศูนย์ toyota ได้มั้ยครับ

ทั้งนี้ก็คงจะติดแก๊ส ด้วยครับ เพื่อแรงประหยัด
    ขอบคุณคับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    SET BO ก็เห็นหลายคันแล้วครับ

วาง 3S ก็แรง ยังไงรอชมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้