เรื่องไมล์ขาว

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย boymbk, 5 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boymbk

boymbk New Member Member

17
    0
    0
    พอดีเห็นไมล์ขาวสวยๆมีขายแต่ไม่ทราบว่ารถผม U12 เครื่อง CA20 เดิมสามารถซื้อมาใส่ได้ไหมครับ รบกวนท่านผู้รู้ตอบด้วยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :) ไมล์เดิมของ U12 เครื่องบ้านเรา จะใช้สายมาหมุนตัวกลไกที่เรือนไมล์ให้เข็มความเร็วเคลื่อนที่
    ไมล์ขาวส่วนใหญ่ จะเป็นตัวไมล์ที่รับเพียงสัญญาณความเร็วมาตัดให้เข็มความเร็วเคลื่อนที่ครับ

อีกอย่าง ที่ต้องดูคือก่อนยกใส่ ขอให้ Check ไฟเข้า และสัญญาณเข้าออกให้ดี มิฉนั้น ท่านจะเสียสตางค์ฟรี.....

:)

3. boymbk

boymbk New Member Member

17
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

4. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    สายสัญญาณบางสายไม่เหมือนกันครับ ไล่ระบบไฟดีๆนิดนึงครับ ไม่งั้นอาจถึงขั้นได้เปลี่ยนรถใหม่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้