คาลิปเปอร์เบรคหน้าของB12มันรั่วซึม เอาของรุ่นอะไรใส่ได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย DDLife, 29 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DDLife

DDLife New Member Member

65
    3
    0
    รถเซนทร่าB12ตัวแรกครับ
    คือผมเปลี่ยนลูกสูบเบรคหน้ากับยางโอริงชุดซ่อมเบิกแท้ศูนย์ไปแล้วครับเมื่อต้นปีทั้งล้อซ้ายและขวา คือทำเองพอซ่อมเองได้บ้าง
    พอดีเมื่อวันอาทิตย์ถอดล้อมาใส่แผ่นชิมที่สลักคาลิปเปอร์ เพราะว่ามันวิ่งสะเทือนดังแก๊กๆ ก็เลยลองแหวกยางกันฝุ่นที่ลูกสูบเบรคดู ที่ล้อซ้ายมันมีน้ำมันเบรคบวกสนิมเป็นสีส้มซึมๆออกมา เลยเช็ดๆไปก่อน คิดว่าน่าจะเป็นที่ร่องโอริงของเสื้อคาลิปเปอร์มันสึกน้ำมันเบรคมันเลยซึมออกมาได้ บวกกับตัวสกรูไล่ลมมันก็ไม่ค่อยดี ขันแน่นแล้วแต่ยังมีน้ำมันเบรคซึมออกมาตามเกลียว เลยอยากเปลี่ยนคาลิปเปอร์ให้มันจบๆไปเลยครับ

แต่ไม่รู้ว่ามันใช้คาลิปเปอร์ของรุ่นอะไรใส่ได้บ้าง ของB11-B13ใส่ได้มั้ยครับ หรือต้องใช้ของB12อย่างเดียว ตอนไปหาซื้อตามเชียงกงจะได้บอกคนขายถูกครับ ไม่รู้จะหาได้มั้ย แล้วสภาพจะเป็นยังไงก็ไม่รู้
    ตอนนี้มันมึนๆงงๆ เซ็งตรงที่เสียตังแพงซื้อของแท้ศูนย์แล้วแต่มันยังไม่จบ แต่ก็เข้าใจว่าอะไหล่ติดรถมันก็เก่า มันสึกตามสภาพ ไอ้เสียงวิ่งสะเทือนดังแก๊กๆหายแล้ว แต่น้ำมันเบรคยังซึมอยู่มันก็ไม่สบายใจครับ(น้ำมันเบรคในกระปุกแทบจะไม่พร่อง):cry::cry:

หรือพี่ๆมีแนวทางแก้ไขยังไงช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    มีของ RZ-1 อยู่ มันน่าจะคล้ายๆกะ B12 อยู่ ไม่ได้ใช้มาลองเอาไปใส่ดู

- - - Updated - - -

มีของ RZ-1 อยู่ มันน่าจะคล้ายๆกะ B12 อยู่ ไม่ได้ใช้มาลองเอาไปใส่ดู

3. ผมเจ้าของกระทู้เองครับพอดีใช้เครื่องที่ทำงานจำรหัสไม่ได้ครับ
    ขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับเดี๋ยวผมโทรไป

4. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    0865466066 ป๋องงับ

5. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    ใส่ของ B-12-13-14-NX-NV-RZ1-R10-R11-N15-N14 ได้ครับ ผมเปิดอ่านในหนังสือมาเห็นเขาว่าใส่ได้ ....

6. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ผมว่าของB14น่าจะใส่กันได้นะครับ

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

RNN-B12 = นี่แหละคือหมออาร์ต(ในตำนาน)ตัวจริงเสียงจริง

นานๆหมออาร์ตจะแวะมาสักที ใครอยากได้ของดี รีบโทรไปหาเค้าเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้