ขอคำแนะนำ ช่วงล่าง B14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย yaicreative, 30 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yaicreative

yaicreative New Member Member

20
    0
    0
    อาการสะทือนมาก(รถโหลด)เวลาเลี้ยวมีเสียงดังป๊อก อยากจะซ่อมให้ขับได้ชัวร์ๆ ต้องการคำแนะนำจากเพื่อนๆในเวปเพื่อเป็นแนวทางความรู้หน่อยครับ ว่าควรจะเปลี่ยนอะไรบ้าง ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ:p:p:p

2. DoJaDa

DoJaDa Member Member

42
    0
    6
    อยากทราบงบประมาณในการซ่อมช่วงล่างเหมือนกันครับดังมากมายเลยตอนนี้ เจอทางเป็นหลุมนี่ดังป๊อกๆตลอด หักพวงมาลัยสุดก็มีเสียงดัง แถมรู้สึกว่าพวงมาลัยมันขืนๆ ยังไม่ชอบกลไม่เหมือนก่อนที่จะมีอาการช่วงล่าง ขับทุกวันนี้กลัวล้อหลุดจัง

3. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    ดังป๊อกๆๆ เลี้ยวขวาดังซ้าย เลี้ยวซ้ายดังขวา น่าจะเป็นหัวเพลานะคับ

4. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ตามพี้น้องข้างบนเลยครับ หากแก้แล้วไม่หายอีกจุดหนึ่งครับ ลูกปืนโช๊คหน้า (ดูว่าหัวจุกโช๊คโผล่ขึ้นไปผิดปกติรืเปล่าเปิดฝากระโปรงหน้าดู) ตอนแรกผมเข้าใจว่าโช๊คไม่มีลูกปืน จนเจอปัญหาดังกล่าว แต่ปัญหานี้ดูด้วยตาประกอบด้วยก็เห็นคือรถเอียงลงด้านที่เสียแล่ะครับ

5. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    เช็กลูกหมากด้วยนะครับ ผมพึ่งเปลี่ยนมา ตอนนี้เสียงตอนเลี้ยวดังกล่าว ลาโลกไปแล้วครับ

ปล. ของผม B14 ปี 96 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้