advan rs 19x10 +35

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย khomevo, 2 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. khomevo

khomevo Guest

0
    0
    0
    ล้อ Advan rs 19''x10''+35 ยาง 265/35/19 ไม่ทราบว่าถ้าใส่ Evo 9 จะติดมั้ยครับ.

2. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ติดครับน้องคม เพราะยื่นออกมา 15 mm แต่พับและดึงตัวถังก็น่าจะรอด แต่ด้านในผมว่าอาจจะไม่รอด โดยยางด้านในอาจจะสีกับซุ้มหรือโช๊ค เพราะยื่นเข้าไปข้างใน 15 mm (ขึ้นอยู่กับช่วงล่างด้วย ของพี่ยื่นเข้าข้างในแค่ 11 มม มีสีกับซับแท้งค์ ตอนนั้นใช้โช๊ค Greddy Tyre R โช้คยี่ห้ออื่นอาจไม่โดน) อีกอันคือพื้นที่ใต้ซุ้มที่จะเหลือน้อยนิด อาจกระแทกซุ้มแทน ทางที่ดี ลดขนาดล้อสักนิ้ว หรือ หายางที่เตี้ยลงซะหน่อย น่าจะดีกว่า แต่ถ้าคัน ก็ขอเค้าลองใส่ดูครับ

ขอบคุณครับพี่โอลองใส่ดูแล้วครับเหมือนที่พี่โอบอกเปีะเลยครับเสียดายที่ใส่ไม่ได้แล้วมีใครสนใจเอาล้อชุดอื่นมาแลกมั้ยครับแต่ขอเป็นขอบ18x9.5 ก็ได้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้