ยางรีดน้ำกระจกหน้า/หลัง หาซื้อได้ที่ไหน ขนาดเท่าไหร่ครับ?

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย DH@TEELEX, 4 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DH@TEELEX

DH@TEELEX New Member VIP

371
    3
    0
    ของผมบอดี้ 6 อะครับ ไม่ทราบว่าซื้อที่ไหน ยางของเดิมเริ่มเสื่อมแล้วครับ รีดน้ำไม่ดีแล้ว
    รบกวนแนะนำด้วยนะครับทั้ง ขนาด, สถานที่ซื้อ , ชนิดยางหรือซิลิโคนดีกว่ากัน
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ ขับขี่ปลอดภัยนะครับ ช่วงนี้ฝนตกหนัก

2. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ที่ไหนก็ได้คับ เปลี่ยนแต่ยางก็ได้ ผมซื้อของถมเส้นละ30 บาทก็ปีนึงเปลี่ยนทีอ่ะคับ

3. DH@TEELEX

371
    3
    0
    ขนาดเท่าไหร่ครับ แล้วความหนาต้องดูด้วยไม๊ครับ เห็นกระทู้นี้มีขายอะครับ เลือกไม่ถูก โโโ เธเธฒเธขเนเธเธเธฑเธเธเนเธณเธเธเธฃเธธเนเธเนเธซเธกเน , เธขเธฒเธเธฃเธตเธเธดเธฅ , เนเธเธนเนเธฅเธฃเธฑเธเธฉเธฒเธฃเธเธเธฒเธเธเธตเนเธเธธเนเธ โโโ

- - - Updated - - -

ขนาดเท่าไหร่ครับ แล้วความหนาต้องดูด้วยไม๊ครับ เห็นกระทู้นี้มีขายอะครับ เลือกไม่ถูก http://www.club4g.com/index.php/topic,14686164.0.html

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าเปลี่ยนแต่ยาง ความหนาไม่ต้อง ครับ วัดความยาวไปอย่างเดียว
    ผมไปเบิกศูนย์โตโยต้า เอายางปัดน้ำฝนวีออส อันละร้อยกว่าบาท มาตัดปลายให้ยาวเท่าของเดิม
    ใช้ดีมากทีเดียว หรือของฮอนด้าพวกซิตี้ ก็ใช้ดีครับ

5. DH@TEELEX

371
    3
    0
    ขอบคุณมากๆครับ

6. benz2096

benz2096 New Member Member

88
    0
    0
    คลองถมแบบซิลิโคน 2 เส้น ร้อยครับ รีดดีมาก ถ้ากระจกแห้งๆ แต่ของ bosch แท้ก็ดีนะครับ ทนดีมันรีดน้ำไม่ดีเท่าพวกของถูกๆ แต่รีดได้นานผมใช้มีปีกว่ายังรีดได้ดีเหมือนเดิม หาตามศูนย์ bosch ได้เลยครับ แท้แน่ๆ ราคาสองร้อยนิดๆ ขึ้นไปตามความยาว หน้าหลังไม่เกินพัน ถ้าแบบไม่มีก้านของ bosch คู่หน้าราวๆ พันนึงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้