e 85 ครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย tarr 2, 28 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tarr 2

tarr 2 New Member Member

72
    0
    0
    สวัสดีครับ ชาวหน้าแหลมครับ ผมอยากสอบถามว่า มีใครเคยลองเติม e 85 บ้างมั้ยครับ

อยากถามว่า ถังน้ำมันเดิม จะไหวมั้ยน้อ แล้ว อัตราเร่ง เป็นยังงัยบ้าง ครับ ขอบคุฯครับ

2. buster

buster New Member Member

23
    0
    0
    อยากรู้ด้วยคนครับ...

3. เติมได้นะเพื่อนผมก็เติม แต่ต้องเปลี่ยนท่อยางที่รองรับ e85 ทั้งเส้นไม่งั้นเละ ผมเองเคยลอง e20 กับมอไซค์เล่นซะกรองละลายเลย
    ดึงวัดน้ำมันเครื่องมากลิ่นน้ำมันติดขึ้นมาเลย ผมว่าอย่าดีกว่าระยะสั้นอาจ OK แตระยะยาวไม่แน่

4. tarr 2

tarr 2 New Member Member

72
    0
    0
    ทีแรกผมก้อสนใจ ถังน้ำมัน อลูมิเนียม พอ ไปๆมาๆ มันต้อง เพิ่มหัวฉีด อีก กล่องจูนไฟ น้ำมัน อีกใบ แล้ว เรคแรงๆ อีกตัว เลยยอมถอย ใช้แก๊สเหมือนเดิมดีกว่าครับ

5. มารชมพู

มารชมพู New Member Member

123
    0
    0
    ผมจะจูน E85 + กล่อง F-con + เครื่อง UZ ในหน้าแหลม ทางช่างบอกว่าให้เปลี่ยนพวกท่อต่างๆ และชิ้นส่วนอื่นๆที่เป็นยางของเดิมที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับน้ำมันเชื้อเพลิง ให้เป็นของที่สามารถรองรับกับ E85 ทั้งหมด ดูแล้วเรื่องใหญ่พอสมควร เลยเติม 95 ไว้วิ่งเล่นเหมือนเดิมดีกว่า ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

6. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ก็ใช้ได้นะครับ ผมก็ใช้ถังเดิม หัวฉีด 2เจโบ กล่องฟ้า EManage ถอดถังออกมาก็มีสนิมนิดหน่อยเพราะไม่ได้เติมเต็มถัง รถไม่ค่อยได้ขับเท่าไร แต่ตอนนี้ WallBlo 255 แรงดันตกไปแล้วน่าจะทน E85 ไม่ไหวผมทำถังเอ ติ๊ก910-125 ก็ขับใช้งานปกติวิ่งปกติ

ผมแนะนำว่าใช้หัวฉีดเดิมเพิ่มกล่องจูน E20 ก็พอแล้วครับ Octan95-99 เลยนะ ส่วนพวกน้ำมันE20-E85ของบางจาคเค้าเติมสารลดการกลัดกร่อนลง ผมว่าก็น่าใช้ดีครับ

เท่าทีใช้มามีติ๊กแรงดันตก แล้วก็กรองเบนซินตันแค่นั้นแหละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้