เปลี่ยนหม้อน้ำใหม่แล้วเวลาสตาร์ทเครื่องมีปัญหา

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย lek113, 26 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lek113

lek113 New Member Member

1
    0
    0
    ผมขับ sunny b11 แล้วหม้อน้ำรั่ว ไปอู่ช่างก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้ รถก็กลับมาใช้งานได้
    แต่พอวันรุ่งขึ้นกว่าจะสตาร์ทติดต้องบิดกุญแจเป็นสิบครั้งกว่าจะติด (ปกติบิดครั้งเดียวเครื่องก็ติดทันที)
    ลองสังเกตเห็นว่าสายพานมีเสียงดัง และการรอบหมุนของเครื่อง ไดชาร์ทและคอมแอร์ไม่เท่ากัน
    (ไม่แน่ใจว่าเรียกถูกรึเปล่า มีความรู้เกี่ยวกับเครื่องยนต์ค่อนข้างน้อยครับ)
    จึงอยากถามท่านทีมีความรู้แนะนำด้วยครับว่าเกิดจากสาเหตุใดและจะแก้ยังไงได้บ้างครับ จะได้ไปบอกช่างถูก

ขอบคุณครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    b11 ช่วยกันหน่อยเร็ว... :)

3. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    ปกติการเปลี่ยนหม้อน้ำจะไม่ได้ไปวุ่นวายกับพวกที่อยู่บนสายพานเลยนี้ครับ .... สายพานอาจจะหย่อนยานอยู่แล้วรึปล่าว เปลี่ยนสายพานนานหรือยังครับ

4. Mr.Pooh B12

Mr.Pooh B12 New Member Member

78
    3
    0
    เช๊คระบบไฟครับ คอร์ยจ่ายไฟ - จานจ่าย - สายหัวเทียน - และก็หัวเทียน

ที่ผมเคยเป็น สตาทร์ไม่ติด คอร์ยจ่ายไฟ ของใหม่ 600 กว่าๆ ลองดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้