เซียน ga15 ทั้งหลาย มาช่วยชี้ทางสว่าง หน่อย คร๊าฟฟฟฟฟฟ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Paanzung, 17 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Paanzung

Paanzung New Member Member

79
    0
    0
    คือตอนนี้ วางแผนไว้ว่า สิ้นปี จะยกเครื่อง เปลี่ยนลูก+แหวน ใหม่

ตอนนี้ก็กำลัง ลังเล อยู่ระหว่าง ลูก ga15 s100 (74.6 มิล) กับลูก ga16 std (76 มิล)

อยากถามว่าตอนนนี้ ga15 ลูก std ถ้าใส่ s100 เข้าไป มันเห็นผลชัดเจนมากมั้ยครับ

เพราะไปถามมา ราคาลูก+แหวน ga15 กับ ga16 ไม่ต่างกันเท่าไหร่

เพราะตอนนี้ กลัวว่า ถ้าใส่ s100 กำลังอาจจะขึ้นมานิดเดียว หรืออาจจะพอดี แต่ถ้าเป็นลูก ga16 น่าจะขึ้นมาเยอะอยู่พอสมควร

แต่กลัวจะลามไปเรื่องน้ำมัน และ ช่วงล่างอ่ะครับ

ยังไงใครมี ประสบการณ์เรื่องเปลี่ยนลูก ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆๆครับผม

2. kob616

kob616 New Member Member

10
    0
    0
    ขนาดของวาล์ว 15 กับ 16 ไม่เท่ากันด้วยครับ พอร์ตไอดีก็เล็กกว่าด้วย

3. Paanzung

79
    0
    0
    ขอบคุณครับผม ได้มาอีก1 ความรู้

เพราะตอนนี้ ก็กำลังจะยกฝา ออกมาเปลี่ยนซีลก้าน วาวล์ ก็เลยว่า จะเปิด พอรตสัก นิดๆหน่อยๆ ด้วยเลย

4. ในคลับนี้ แก่ๆกันแล้วคับ555 แรงทางลัด ล่อ SR กันจาหมดแล้ว

5. Paanzung

79
    0
    0
    ฮ่าๆๆๆ รับทราบครับผม

ผมชอบแนว ทำเครื่องเดิม ให้วิ่งๆ มันรุ้สึก ได้ฟิว ไปอีกแบบอ่ะ คับ:eek:

6. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    มีเวลา มีอู่มีเครื่องมือ มีงบ ก็ทำเลยครับ สนุกแน่นอน

ถ้าลูกโต เคยมีพี่คนนึงเอาลูก RB20 ใส่ครับ แต่จะไม่ทน

ถ้าจะเล่นท่อนล่าง ไม่อยากแนะนำให้ขยายลูกครับ ให้หาลูกหัวนูนเพิ่มกำลังอัดดีกว่า

เคยอ่านเจอลูกของ daihatsu รุ่นไหนไม่แน่ใจ ขนาดเท่ากันแต่หัวนูนกว่า ต้องไปขุดหลบวาล์ว

หรือไม่ถ้าจะทนๆ ที่ผมเคยผม ก็บิดแคม ขัดลื่นฝา เปลี่ยน สปริงวาล์ว กับคลัทดีๆเเล้วเกียร์เต็ด อีกลูก ออกตัวดีๆ วิ่งเวลาดีกว่า SR20DEเกียร์ออโต้ครับ

http://racingweb.net/forum/threads/640824

ปล.วางSRง่ายกว่าถูกกว่าครับ แต่ไม่หนุก

7. Paanzung

79
    0
    0
    ขอบคุณมากๆๆครับผม อยากขุน เครื่องตัวนี้มากกว่าครับ (งบ วางเครื่อง ไม่มีด้วยย T__T)

ตอนนี้ มีอีก 1ตัวเลือกเข้ามาก็ ลูกซีวิคคาบู อ่ะคับ หัวนูนๆ ว่างๆว่าจะไปวัดที่ ร้านอะไหล่สักหน่อย รุ้แค่ว่า โต 75มิล แต่สลักกับหัวลูก อะไรยังไง สูงเท่าไหร่ ไม่รู้:(

8. namapata

namapata New Member Member

9
    0
    0
    กำลังทำโปรเจ็คนี้เหมือนกันเลย มาขอดูด้วยคนนะครับ

9. Paanzung

79
    0
    0
    ลูก rb20 ไปศึกษามาแล้วววว เกือบสุดปลอกเลยคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟ 78มิล :cry:

10. Paanzung

79
    0
    0
    ของผมใกล้ จะได้เริ่มละครับ:D

11. namapata

namapata New Member Member

9
    0
    0
  12. Paanzung

79
    0
    0
    สงสัยต้องรอเซียน

แต่เท่าที่รู้มา เห็นเค้าว่า ฝา gs15 เค้าจะไม่ปาดฝากัน เพราะมันจะมีปัญหา อะไรสักอย่างเนี่ยแหละ ผมจำไม่ได้:(

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้