ฟิว ไฟหรี่หน้า และ ท้าย ไฟหน้าปัดตัวใหนครับ b14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pkea, 12 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pkea

pkea New Member Member

54
    0
    0
    ฟิว ไฟหรี่หน้า และ ท้าย ไฟหน้าปัดตัวใหนครับ b14 ไฟไม่ติด ไล่ดูฟิวทุกอันก็หาอันขาดไม่เจอ ติดแต่ไฟเบรคกับไฟตา

2. jurn

jurn Guest

0
    0
    0
    ของผมก็เป็นยังหาไม่เจอเหมือนกัน ฟิว์ไม่ขาดซักตัว สวิตซ์ก็ไม่เป็นไร ไฟสูงไฟต่ำก็ติดปกติ งงมากมาย ><"

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อัพไปก่อนครับ เดี๋ยวรอผู้รู้มาตอบน่าจะดีกว่าครับ อัพอัพ

4. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    เจอแล้วครับ ฟิวส์อยู่ในกล่อง ข้างแบตครับ 10A [​IMG] ตามรูปครับ ฟิวส์ตัวนี้ควบคุมทั้งไฟหรี่ไฟหน้าปัดต่างๆ แต่ของผมใส่แล้วขาดอีกไล่สายไปแล้ว ไปซ๊อตที่สายต่อไปภาค Daytime Light System เลยตัดสายที่จั๊มไป ออก ไม่รู้มีผลอะไรป่าว ><" เอาให้ไฟหรี่เปิดได้ก่อน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤษภาคม 2012
  5. pkea

pkea New Member Member

54
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้