สอบถามครับ รถมีอาการ เข็มวัดอุณหภูมิ สวิง H บ่อยครั้งครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Friday.munjai, 15 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Friday.munjai

Friday.munjai New Member Member

12
    0
    0
    U12 เครื่อง SR20 ติด LPG

อาการ เข็มวัดอุณหภูมิ สวิง H บ่อยครั้งครับ
    เป็นตอนช่วงรถติดครับ ประมาณจอดติดไฟแดงสัก 2 นาที หลังจากขับสัก 30 โล
    เคยลองวัดดวงดูว่าจะฮีทไหม ก็ไม่ฮีทครับ ขับต่อสักพักเข็มก็ปรกติ
    น้ำไม่หาย พัดลมหมุน

อีกอย่าง นาฬิกา ติดดับตามอารมณ์เลยครับ นึกจะติดก็ติด

ขอแนะนำร้านตรวจเช็คด้วยครับ ผมอยู่แถวสายสามครับ
    ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

2. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    รอท่านผู้รู้มาแนะนำครับ...

3. mile

mile New Member Member

113
    0
    0
    นาฬิกาของผมถอดมาย้ำตะกั่วใหม่ ติดปกติครับ
    เรื่องความร้อนของผมก็พึ่งเป็นเหมือนกันครับ ของผมเป็นที่พัดลมรอบตกตัวนึงครับ(พัดลมยังหมุนแต่หมุนไม่แรง)เปลี่ยนพัดลมหายครับ
    ไว้เป็นแนวทางครับ
    รอผู้รู้มาตอบครับ

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :) เรื่องเข็มวัดความร้อน Swing ไป H.
    ขอถามแบบนี้ก่อนครับ ว่า Water Temp. Sensor ที่คุณใช้วัดอุณหภูมิ
    น้ำหล่อเย็นตอนนี้ เป็น Sensor ของเครื่อง CA ตัวเก่า หรือเป็นของเครื่อง SR20 ครับ.....

ส่วนเรื่องนาฬิกาติดๆ ดับๆ นั้นเป็นเรื่อง Solder Crack กับ Flux Residue ครับ.........
    แก้ไขแบบที่ คุณ mile บอกได้ครับ.....:)

5. Friday.munjai

Friday.munjai New Member Member

12
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ

ตอนนี้ผมเริ่มเอียงไปว่าระบบหล่อเย็น น่าจะไม่ค่อยดีแล้วครับ
    เดี๋ยวจะลองล้างหม้อน้ำ กับถอดวาว์ลน้ำเช็คดูก่อน

ตัว Sensor ของรถผมไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ต้องลองถอดออกมาดูก่อน
    ผมเพิ่งได้รถคันนี้มาครับ

เมื่อวานลูกปืนพาวเวอร์เพิ่งแตก ดับกลางอากาศ
    ดีที่ยังไม่ขึ้นสะพานซังฮี้ ไม่งั้นพวกโวยตาย
    (^ ^! ตอนเช้ารถกำลังติดได้ที่เลย)

สอบถามพี่ yy_u12 พอจะแนะนำอู่ตรวจเช็คละเอียดแบบหัวไม่แบะให้ได้ไหมครับ ^ ^
    จะเช็คทั้งระบบแบบละเอียดเลยครับ เพราะตั้งใจจะเอาคันนี้มาใช้งานจริงจัง มันใหญ่นั่งสบายดีครับ

6. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อึ๊ม...

7. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    อู่แนะ นำ ตามเบอร์ข้างล่างเลยครับ

8. Friday.munjai

12
    0
    0
    ขอบคุณครับคุณ Non@Nymph
    อยู่ใกล้บ้านด้วย เวลาสะดวกจะโทรไปปรึกษาครับ ^ ^

9. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :) อิอิ
    ก็ถ้า Water Temp Sensor เป็นแบบที่ผมถาม CA vs. SR ตัวเรือนไมล์
    ที่เข็มวัดความร้อนก็จะมีปัญหา Swing แบบที่คุณเป็นแหละครับ

ส่วนเรื่องสถานที่จัดการเรื่องรถ ก๊มีท่านที่แนะนำ แล้วนะครับ
    ถ้าได้เรื่องได้ความอย่างไร ก็ลองพิจารณาดูเอาครับ..... :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้