รูปงาน RoVEr Meeting (5/5/2555)

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย POP-ROVER (เพชรบุรี), 6 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    บรรยากาศภายในงาน...เป็นกันเองสุด ๆ ทั้งสมาชิกเก่า และสมาชิกใหม่
    อบอุ่น...อบอุ่น มาก หน้าเสียดายสมาชิกหลายท่านติดงาน...ถ้ามากันครบ ๆ น่าจะครึ้กครื้นกว่านี้
    เริ่มจากรูปที่กล้องผม...

งานนี้มีรถ RoVEr มาจอดอวดโฉม 11 คัน และ MR2 อีก 1 คัน

ลองดูกันครับ...รถใคร เป็นรถใครบ้าง
    รถพี่โท สีน้ำเงิน...กะรถน้องเอฟ สีเปลือกมังคุด

รถน้องนัท ตัวแรงสีเขียว...กะรถน้องเบ็นซ์ ตัวแรงเช่นกันสีฟ้า

รถเสี่ยกบ (ถอยใหม่เพื่องานนี้...คันที่ใช้อยู่เดิมเข้าอู่ทำสี กลัวไม่มีรถมาร่วมงาน RoVEr Meeting เลยถอย RoVEr 623 อีกคันมาร่วมงาน)สีเขียว...กะรถน้องชิก สีแดง

รถผมสีดำ กะรถพี่ทูล ก็สีดำ และรถพี่ใหญ่ สีฟ้า

รถเสี่ยกบ ถอยมาใหม่ (เก่าคนอื่น) ก็ปัญหาเยอะ...เป็นเรื่องปกติ จริงเปล่าครับ...เสี่ยกบ ต้องเดือดร้อนพี่โท กับพี่ใหญ่เลย

น้องเอฟหันมายิ้มให้กล่อง...รถน้องนะสีเปลือกมังคุด ให้ถ่ายคู่กับรถตัวเอง ไม่ถ่ายหลอกก...
    หนึ่งในตัวแรกประจำ RoVEr CLuB รถน้องนัท เสียดายลืมเก็บรูปห้องเครื่องรถน้องเบ็นซ์ ก็มัวแต่ดูเครื่องรถน้องอยู่...นั้นแหละ เป็นเครื่องที่น่าสนใจมาก

คันนี้...รถพีโท เสี่ยกบไปสนใจอะไรรถพี่เข้าอีก...เจ้าของรถต้องเดินประกบเลย

หลังจากไปเดินชมรถท่านสมาชิก...ก็กลับมานั่งคุย แลกเปลี่ยนข้อมูล แนะนำเรื่องต่าง ๆ และขอปันอะไหล่ RoVer จาก พี่ ๆ เพื่อน ๆ สมาชิก อบอุ่นมาก ๆ (จริง ๆ มีสมาชิกมากกว่านี้ ผมมาถ่ายเอาตอนจะกลับกันแล้วครับ)
    รูปในกล่องผมถ่ายไว้ตกหล่นไปหลายท่าน...รอรูปจากกล่องเสี่ยกบ พี่ทูล และท่านอื่น ๆ เพิ่มเติมนะครับ...
    พี่ใหญ่...ฝากให้มาบอกว่าเงินค่าอาหารเหลือ 500.-บาท อยู่ที่พีี่ใหญ่นะครับบบบ....

แก้ไขล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2012
  1. epps

epps New Member Member

114
    0
    0
    เสียดายมาก พอดีงานด่วนเข้า ต้องกลับมาก่อนอดไปซิ่งด้วยกันเลยครับ

2. แหม! เสียดาย 220 หัวจัย H22A VTEC ม่ายยักมา พี่กบรวยใหญ่แระซื้อรถจังเรยนะช่วงนี้

3. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    ตามมาติดๆ เรยครับ จากกล้องผมเอง)))))
    [​IMG][/url][/IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤษภาคม 2012
  4. ratkam

176
    0
    0
  5. ratkam

176
    0
    0

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:33:29 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:32:54 ----------

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:34:09 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:33:29 ----------

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:34:53 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:34:09 ----------

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:35:39 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:34:53 ----------

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:36:16 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:35:39 ----------

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:37:00 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:36:16 ----------

6. แหม!หล่อๆกานทั้งนั้นเรยนะขอรับ ทั้งรถทั้งคน อ่ะจึ๊ยๆ

7. tanakhon

tanakhon New Member Member

73
    0
    0
    สวยๆกันทุกคันเลยครับบ

ของผมล้างซ่ะดิบดีพี่สาวดันขอขับไปโคราชซ่ะ
    ไงก็ขอโทษคุณป็อบด้วยครับรับปากว่าจะไปร่วมดันไม่ได้ไปซ่ะ

8. tanakhon

tanakhon New Member Member

73
    0
    0
    สวยๆกันทุกคันเลยครับบ

ของผมล้างซ่ะดิบดีพี่สาวดันขอขับไปโคราชซ่ะ
    ไงก็ขอโทษคุณป็อบด้วยครับรับปากว่าจะไปร่วมดันไม่ได้ไปซ่ะ

9. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    ขอบคุณรูปสวยๆค๊าบ

10. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ว่าว !!!
    ขอบคุณพี่ป๊อปมากครับ สำหรับ รูปสวยๆ !!
    ยังไง เด๋วจะพยายามหารูปมาอีกน๊ะครับ !!!
    ขอขอบคุณ เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกๆคนน๊ะครับ งานนี้ คงจะหายคิดถึง หรือจะยิ่งคิดถึงกันหนักก็ไม่รู้ !! แต่รู้ว่า ได้อะไหล่กลับมา 2 ชิ้น !! อิ อิ ขอบคุณเพ่กบเช่นกันครับ !!

11. gooart

gooart New Member Member

46
    0
    0
    งวดหน้าเอาใหม่ จะโดดงานครึ่งวันไปเลย 555

12. รูปในกล้องผมมี RoVEr 9 คัน...ตกหล่น RoVEr ไป 2 คัน และ MR2 อีกคัน
    ของพี่หนุ่ม RoVEr 623 สีแดง (ผมไปไม่ทันเจอพี่หนุ่ม...เห็นน้องนัทบอกว่าพี่หนุ่มมาแล้วแต่มีเรื่องด่วนจึงกลับก่อน เสียดายจัง มีเรื่องจะขอคำแนะนำจากพี่หนุ่มด้วย)
    ส่วนอีกคัน RoVEr 623 สีเขียว ของนายอาร์ต (ตามมาคันสุดท้าย ตอนประมาณ 1 ทุ่มกว่า ๆ เข้ามานั่งคุยกัน...ผมเลยลืมไปถ่ายรูปรถนายอาร์ตเลย) และคันสุดท้ายในงาน
    ที่ผมลืมถ่ายรูปมาก็ MR2 สีแดงของนายโอร์ม ดั้นนนนน...จอดฝั่งตรงข้าม กับ RoVEr ผมเลยลืมเลย...
    ต้องขอโทษท่านสมาชิกทั้ง 3 ด้วย...ขอแก้ตัวครั้งหน้านะครับ (รถนะลืมถ่ายรูป...แต่คนนะไม่ลืมถ่ายน้าาาา นายอาร์ต และนายโอร์ม)
    ขอบคุณรูปเพิ่มเติม...จากกล้องพี่ทูล :cool:
    และขอบคุณ พี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ สมาชิก RoVEr CLuB ทุกท่านรวมถึงท่านที่ติดภารกิจมาร่วมงานไม่ได้ บรรยากาศอบอุ่นเป็นกันเองมาก ๆ :D

ยังไงก็จะยังมีงาน RoVEr Meeting อีกเรื่อย ๆ ตราบใดที่ยังมี RoVEr วิ่งบนถนนเมืองไทย (จริงเปล่าน้องนัท แม่งานตัวจริงเหนื่อยหน่อย)

13. gooart

gooart New Member Member

46
    0
    0
    Poppy ไม่เป้นไร เอาไว้ครั้งหน้าค่อยถ่ายเนอะ กว่าจะมาได้เล่นเอาซะมืดเลย

14. natsmooth

834
    0
    0
  15. natsmooth

834
    0
    0
    คุ้มเหนื่อยดีค๊าบ ต้องขอบคุณจัยพี่ป๊อป ขับมาจาก เพชรบุรี !! แม่จ้าว !!
    เพื่องาน นี้ ......................... !! งวดหน้าคนน่าจะเยอะกว่านี้น๊อ !

16. kritchai

kritchai New Member Member

22
    0
    0
    เสียดายไ่ได้เข้าร่วมงานครับ อยากไปจริงๆ แต่ที่ทราบกันครับว่ารถผมพังสนิท ว่าจะเอาอีกคันตามไปหลังซ่อมมอไซค์เพื่อมาใช้งานแทน ไปถึงมอไซค์โดนขโมยครับ เลยต้องไปแจ้งความ ดเนินการต่างๆครับ เลยอดไปแจมกับทุกท่านเลย
    ปล. โทรศัพท์ดันตกพังซะอีก อะไรจะซวยซ้ำซวยซ้อนยังงั้นครับ 55++

17. แหม!เสียดายเพ่เจี๊ยบสุดหล่อของเรา ที่คราวนี้มาไม่ได้เพ่ใหญ่เรยเหงาแย่ เพ่เจี๊ยบนี่ฉายา"เมาไม่กลับจะขับยังงัยช่ายป่ะ"

18. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ดูรูปแล้ว ยังสนุก+อบอุ่นเหมือนทุกๆครั้งเลยครับ เห็นโอมบอกถึงรถน้องๆที่แรงๆแล้วเสียดายมากครับ ผมติดงานแต่งญาติครับมันตรงกันได้อย่างบังเอิญดีแท้ งานนี้ยกนิ้วให้น้องนัทเลยครับ :)

19. natsmooth

834
    0
    0

งานหน้า ห้ามพลาดน๊ะครับ !!!
    แต่ไม่รู้ว่าจะอีกนานแค่ไหน !!!

20. เดียวมันก็ผ่านไปครับไอ้เรื่องร้าย ๆ...แล้วก็จะพบกับเรื่องดี ๆ นะครับ นายแบงค์
    ผมเป็นกำลังใจให้ครับ...
    ส่วนเรื่อง RoVEr ที่มีปัญหา ก็โทรมาได้นะครับ...ถ้าช่วยได้ผมช่วยเต็มที่ครับ
    ถ้าช่วยไม่ได้เดียวผมหาคนช่วยให้ครับ...

21. kooooool

kooooool New Member Member

96
    0
    0
    สวัสดีครับ ทุกคน ขอโทษทีครับ พอดีต้องไปมิลานตั้งแต่ก่อนสงกรานต์ เพิ่งกลับมา วันที่7นี่เองเลยไม่ได้ไปมิ้ตติ้งด้วยเลยครับ ปีนี้ต้องไปอยู่ที่นู่นประจำกลับมาเดือนละไม่เกินอาทิตย์เองครับ ที่อิตาลีไม่คอยมีrover เลย ครับ เลยไม่มีอะไหล่ให้ซื้อ แต่ถ้าใครอยากฝากซื้ออะไรที่อิตาลี ก็ฝากได้นะครับ เบอรืที่ไทย ยังเป็นเบอร์เดิม แต่อยู่ที่นู่นจะใช้ skype โทรกลับไทยนะครับ ติดต่อได้ที่ facebook [email protected] ครับ

22. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    เสียดายและขอโทษที่รับปากแล้วไปไม่ถึง
    อบอุ่นดีจริงๆเห็นแล้วอิจฉา

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 11:35:27 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:34:43 ----------

เสียดายและขอโทษที่รับปากแล้วไปไม่ถึง
    อบอุ่นดีจริงๆเห็นแล้วอิจฉา

23. รูปมีแค่เนี๊ยะหรา

24. pavelbenz

254
    1
    0
    เพิ่งเคยเห็นคู่มือRover ครั้งแรกก็งานนี้แหละ ของผมหายไปไหนแล้วก็ไม่รู้ อิอิ

25. pavelbenz

254
    1
    0
    เพิ่งเคยเห็นคู่มือRover ครั้งแรกก็งานนี้แหละ ของผมหายไปไหนแล้วก็ไม่รู้ อิอิ

26. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    เพิ่มเติมให้ครับ

27. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
  28. monday_e_car

monday_e_car New Member Member

2
    0
    0
    ถ้าผ่านมาทางเหนือ จังหวัดลำปาง ผมยินดีต้อนรับ สมาชิกทุกๆท่านนะครับ ยินดีที่จะได้รู้จักทุกๆคนครับ
    ติ๊กครับ

29. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    ชวนกันบ้างดิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้