GA 15 เสียงโซ่ดังที่ 2000 รอบ ทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Birth_Sunny, 13 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    เป็นไปได้มั้ยว่าว่าโซ่มันจะยืด หรือยังไงครับ ...
    ถ้าเปลี่ยนโซ่ใหม่จะจบมั้ยครับ ไม่ทราบว่าภายในเครื่องจะต้องมีตัวดึงตั้งโซ่ให้ตึงเหมือนเวลาดึงสายพานรึปล่าว

แล้วค่าตัวเท่าไร่ครับสำหรับเคสนี้ (เคสส่วนตัวครับ)

ปล.สาเหตุดังกล่าวทำให้เกิดอาการชัดที่สุดคือ รถจะกระตุกเมื่อรอบเครื่องพอดีกับความเร็วที่เกียร์นั้นๆครับ (MT)

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้ารถวิ่งมาเกิน 350000 กิโล ก็ต้องถึงเวลาเปลี่ยนใหม่ชุดใหญ่แล้วครับ

3. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0

ชุดใหญ่ที่ว่าเนี้ย มีอะไรบ้างครับ ... เปลี่ยนโซ่อย่างเดียวไม่ได้ใช่ไหมครับ

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เป็นตรงไหน ก็ค่อยๆ แก้ตรงนั้นก็ได้ครับ ค่อยๆ แก้กันไป ขอให้หายไวๆ นะคร๊าบ

5. B-2

3,588
    584
    0
    โซ่อย่างเดียวใช่ครับ แต่ก่อนที่จะถอดโซ่ออกมาได้ มันมีอีกหลายตัวครับ ถอดยาก

6. B-2

3,588
    584
    0
    โซ่อย่างเดียวใช่ครับ แต่ก่อนที่จะถอดโซ่ออกมาได้ มันมีอีกหลายตัวครับ ถอดยาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้