แจ้ง สคบ.เรื่องอู่สีผิดสัญญา

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อุลตร้าแมน, 23 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ตกลงทำสีกับอู่สีที่ จังหวัดชัยนาท
    ในการทำสีภายนอก/ภายใน/พ่นใต้ท้องรถ
    แล้วทางอูรับรถและแจ้งในใบรับรถว่าใช้เวลา 45 วัน
    แต่ณ.วันนี้ระยะเวลาได้เกินกว่ากำหนดมาแล้ว 21 วัน
    ผมจึงได้ไปแจ้งสคบ.เพื่อปกป้องสิทธิของผม
    แต่ผลปรากฎว่าทางเจ้าของอู่สีพอได้รับจดหมายเชิญตัวให้ไปพบสคบ.
    กลับโทรมาต่อว่าผม โดยคำพูดต่างๆ
    ผมอยากทราบว่าผมมีสิทธิเรียกร้องอะไรได้บ้าง?
    ระยะเวลาในการเรียกร้องนานไหม?
    (ตอนนี้รถยังอยู่ในอู่เลยครับยังทำไม่เสร็จเลยครับกลัวโดนวางยาเหมือนกัน)
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ
    เบียร์ ชัยนาท

2. Brian O'conner >.<

Brian O'conner >.< New Member Member

58
    0
    0
    รอผู้รู้ครับ

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไม่ลองคุยกันดีๆก่อนหรอครับ น่าจะตกลงกันได้ ไม่น่ามีปัญหาอะไรนะครับ

4. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    แล้วงานเหลือเยอะมากรึเปล่าครับ น่าจะตีกรอบเวลาให้เค้าไปเลยนะครับ ถ้าเกินนี้ก็ค่อยว่ากัน ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้