ขอแนวทางการเดิน ระบบน้ำมัน

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย DUI_TFR, 7 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DUI_TFR

DUI_TFR New Member Member

67
    1
    0
    รบกวน ขอแนวทางการเดินระบบน้ำมัน
    รถ tt140-141 ที่วางเครื่อง 1j-ge , 1j-gte

ของผม เดินออกจากถังน้ำมัน เข้า ปั้มติ๊ก เลยครับ(ต่อตรงเลยครับ บิดสวิตกุญแจทำงานเลย ไม่ผ่านรีเรย์ด้วย+ถังน้ำมันยังไม่กั้น)
    เช่น 1. ใช้ปั้มติ๊กอะไร ในถังหรือนอกถัง
    2. ใช้ถัง A หรือป่าว ถ้าใช้ ติดตั้งที่ไหน
    3. ระบบเดินไฟฟ้า ต่อผ่าน รีเลย์ และตัว FDC หรือป่าว
    4. ถังน้ำมันกั้นห้อง หรือป่าว ถ้า กั้นห้อง แบบไหน

ผมอยากรู้ว่า ท่าน อื่นๆ มีแนวทาง ไปทางไหน มั้งครับ

จะได้เป็นประโยชน์ ต่อท่านอื่นที่ กำลังจะวางเครื่องด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 พฤษภาคม 2012
  2. art_nalam

art_nalam New Member Member

103
    3
    0
    ตอบเป็นข้อไปนะคับ
    1.ในถังก้อดี เครื่องอะไร โบรึป่าว เอา2โจโบใส่ก้อได้ จบเลย
    2.ถังเอยังมะจำเปนนะคับ
    3.เรื่องระบบไฟปั๊มติ๊ก ต่อมาจากกล่องดีกว่าคับ
    4.ของผมไม่กั้นใช้ห้องเดิมของมันเลย แต่ดัดขาป๊มในถัง2เจโบลงเอา แล้วก้อทำหน้าแปลนยึดที่ถังใหม่เอา

3. pitch

pitch New Member Member

254
    0
    0
    ถูกต้องทุกประการครับ โปรอาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้