4E TURBO AUTO

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย showman, 9 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. showman

showman Guest

0
    0
    0
    อยากถามว่า KE10 วางเครื่อง 4E TURBO AUTO ได้ไหมครับ แล้วต้องแปลงเยอะไหมครับ
    ทำแล้วจะคุ้มค่าเปล่าครับ

2. Realz

Realz New Member Member

113
    2
    0
    โอวว แรงแน่ๆ เลย วางได้หมดละครับ ช่างไทยทำได้ทุกอย่าง

ผมว่า 4ag ไนบอดี้ ke10 รถก้แทบบินละโหยย 4e โบวว ละ บินได้เลยล่ะ ( ยุให้ทำ 4 ตีนเลยครับ )

สู้ ๆครับ ลองเข้ามาคุยกันดูวันมิตติ้ง ได้ความรู้ดีจ๊ะ

3. showman

0
    0
    0
    แล้วมีมิตติ้งวันไหนรึครับ
    ที่จะวาง 4E ที่จริงแล้ว อยากหาเครื่องที่เป็น ออโต้มาวางอะครับ
    มีเครื่องตัวไหนแนะนำบ้างครับ

4. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    4E-FTE มันเป็นเครื่องขับหน้าครับ วางได้แต่ต้องเอากียร์ขับหลังชน
    ทำได้แค่ค่าใช้จ่ายเยอะแต่ถ้ารักจริงก็ต้องศึกษาให้ดีก่อนตัดสินใจลงทุน

5. chinnomoto_dx

chinnomoto_dx New Member Member

68
    0
    0
    หุหุ
    คงแทบบินเลยนะนั่น
    หุหุ
    น่าสนๆ

6. podd

podd New Member Member

85
    1
    0
    มันอยู่ในสตาร์เลทนี่ครับ ผมยังอยากแอบเอามาลงเจ้าตัวเล็กEP71ของคุณแม่อยู่เลย

7. cactus

cactus New Member Member

77
    0
    0
    / เครื่อง 4E ไม่สามารถนำมาวางใน KE 10 ได้ครับ เพราะมันเป็นเครื่องของรถขับเคลื่อนล้อหน้า ส่วน KE 10 เป็นรถขับเคลื่อนล้อหลัง
    / KE 10 ถ้าต้องการเครื่องที่เป็นเกียร์ AT เครื่องที่เหมาะที่สุดก็ต้องบอกว่าเป็น 4K หรือ 5K เกียร์ AT เพราะด้วยขนาดห้องเครื่องของ KE 10 ที่แคบมากทำให้ว่างเครื่องตัวอื่นได้ยากมาก แต่ตอนนี้ 4K ,5K เกียร์ AT นั้นหายากจริงๆ ที่เป็นเครื่องนำเข้าจากญี่ปุ่น ผมเห็นตัวล่าสุดที่เซียงกงหลักสี่ก็เมื่อกลางปีที่แล้ว นอกนั้นก็จะเป็นเครื่องในบ้านเราซึ่งสภาพไม่ค่อยดี ดูแล้วไม่น่าจะใช้ได้นาน
    / ถ้าจะวางเครื่องที่เป็นเกียร์ AT รุ่นใหม่ ดูแล้วที่น่าจะพอวางได้ก็น่าจะเป็น 4S FE เพราะดูแล้วจะมีขนาดตัวเครื่องเล็กที่สุด เมื่อเทียบกับเครื่องรุ่นอื่น ถึงจะมีขนาดเล็กกว่าเครื่องรุ่นอื่น แต่ถ้าจะเอามาวางใน KE 10 จริงๆก็ยังจะต้องมีการผ่าขยายห้องเครื่อง กับซุ้มเกียร์แน่ๆถึงจะวางได้ครับ :)

8. NUI_TA23

NUI_TA23 New Member Member

72
    0
    0
    7K-E Auto ก็มีนะ
    KE17 ยังวางได้เลย ออกมาแบบในรูปครับ

9. cactus

cactus New Member Member

77
    0
    0
    อยางที่คุณ 1977_TA23 บอกครับ 7K ก็น่าสนใจครับ ผมลืม 7K ไปเลย ถ้าเป็น 7K ที่เซียงกงบางนาพอจะมีเข้ามาบ่อยๆครับ ที่ทั้งแบบคาร์บู และแบบหัวฉีด ราคาก็จะประมาณ 20,000 ต้นๆ:)

10. ป๋าบุญ

ป๋าบุญ New Member Member

69
    0
    0
    วางแล้วอย่าลืมเซตช่วงล่างใหม่นะครับ ไม่งั้น...ตัวถังหาย

11. showman

0
    0
    0
    แล้วถ้าวาง 7K ต้องเปลี่ยนเพลากลาง เฟืองท้าย เพิ่มไหมครับ แล้วราคาเครื่องหัวฉีดอยู่ที่เท่าไรครับ
    มันเป็นเครื่องกี่ CC. รึครับ

12. zushi

zushi Member Member

55
    0
    6
    ke10

ผมว่า 4 เค ก็พอแล้วคับ :D

13. ถูกต้องครับ 4k ..5k พอเหมาะครับ ตัวถังไม่ต้องตัดด้วยครับ..

14. NUI_TA23

NUI_TA23 New Member Member

72
    0
    0
    7K 1,800cc ครับ 80 กว่าแรงม้า ราคาที่ได้มา 25,000 บาท
    รถผมเดิม 4K 4เกียร์ เปลี่ยนเป็น 7K ต้องต่อเพลากลางเพิ่ม ประมาณ 1 นิ้วครับ
    เฟืองท้าย 4.1 น่าจะลงตัวครับ ยังไม่ได้ลองครับ

15. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0
    7k...ok เห็นด้วย เครื่องสดแน่นอนจบง่ายด้วย อยู่ในร่าง10 น่าจะขับสนุกดีแน่แท้

16. mono seat

mono seat New Member Member

36
    0
    0
    ke 17

ของผม KE 17 ยังวาง 4AG ได้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้