รบกวนสอบถามเรื่อง ทำท่อไอเสียครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย konankit, 17 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. konankit

konankit Member Member

198
    5
    18
    พอดีผมกำลังจะวางเครื่อง SR20DE ลงใน B14 ท้ายยาว AT แล้วต้องทำท่อไอเสียใหม่ทั้งหมดเลยครับ เพราะท่อติดรถทั้งเก่าและผุหมดแล้ว

เลยอยากขอคำแนะนำเกี่ยวกับการเดินท่อไอเสียหน่อยครับ หรือแนะนำร้านท่อไอเสียหน่อยครับ ว่าทำที่ไหนดี

งบประมาณไม่เกิน 10k ครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เกียร์ auto 2 เส้นทั้งเส้นพอละครับ เลสทั้งเส้น ไม่รวมปลายกับพักกลาง ก็ ประมาณ 4000
    ปลายกับ พักกลางก็อยู่ที่เราเลือกแล้ว ว่าจะราคาเท่าไร

3. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ถ้า2.2นิ้ว ยิงถึงปลายพักใบเดียว ใส้เยื้อง หรือว่าจะตรงใส้เกลียว พอได้ไหมครับ

4. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ถ้า2.2นิ้ว ยิงถึงปลายพักใบเดียว ใส้เยื้อง หรือว่าจะตรงใส้เกลียว พอได้ไหมครับ

5. konankit

198
    5
    18
    แล้วพักกลาง กับ พักปลาย ควรจะเป็นแบบไหนดีคับ พอมีร้านแนะนำบ้างรึเปล่าครับ

6. B-2

3,588
    584
    0
    เกียร์ auto นะครับ มันจะโล่งไป ต้องอั้นๆ หน่อยถึงจะวิ่ง
    พักกลางเกลียว ปลายเยื้อง
    แต่ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดา ยังไงก็ได้
    2.2 เลสมันจะหายากซิครับ ไม่ค่อยมี จะมีแต่เหล็ก
    ท่อนอกผมใช้อยู่ 2.3 นะครับ ทั้งเส้นตรงรุ่น sr20ve

7. B-2

3,588
    584
    0
    อยู่แถวไหนละครับ จะได้แนะนำถูก แถวบ้าน ร้านดีๆ ไม่แพงเยอะ

8. konankit

198
    5
    18
    อยู่แถวซอยวัดหลวงพ่อโตครับพี่ ใกล้ๆ ร้าน พลคนทำท่อ เลย แต่เห็นบอกว่าร้านนี้คนทำเยอะ แต่ราคาค่อนข้างสูงอะครับ เลยอยากหาร้านที่ไม่แพง แต่ทำแล้วจบไม่ต้องแก้

รบกวนแนะนำให้ด้วยครับ :)

9. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เปนผมถ้าใกล้บ้านงานเนียนจบที่เดียวไม่ต้องหาไกลบ้านทำแถวบ้านดีกว่าค้าบ

ราคาคงไม่แตกต่างกันมากถือซะว่าไม่ต้องวิ่งหาร้าน

10. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ผมพึ่งถอดท่อเลส สองนิ้ว ครับ มีพักกลางสองใบ สนใจโทรมานะจ่ะ อิอิ 089-442-1121 คับ

ฮราาา ขอขายของซะหน่อย ช่วงนี้หมดตูด....

11. Ex-ProfLeZs

Ex-ProfLeZs New Member Member

171
    1
    0
    2 นิ้วทั้งเส้น พักกลางไส้เยื้อง พักปลายไส้ตรงได้
    เดินเลส 2 นิ้วทั้งเส้นไม่เกิน 3000
    ข้ออ่อนไม่เกิน 1000
    พักกลางไม่เกิน 1000
    ปลายเลือกเอาไทย หรือยุ่นแค่นั้นเอง
    ส่วนเรื่องราคา + - ไม่แตกต่างมากหรอกครับ ไม่ต้องวิ่งหาอย่างที่พี่เดย์บอก ไกล้บ้าน จบสุด :D

12. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
  13. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38

ขอทราบราคา ฮะ

14. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ฮอนด้าใส่ไม่ได้นะ

15. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ใครเครื่องเดิม แล้วอยากเปลี่ยนท่อ แนะนำว่าให้รีบครับ

ขอบอกว่าซื้อต่อท่อ(เลสใหญ่ขึ้น) จากคนที่กำลังวางเครื่องใหม่ คุ้มที่สุดแล้ว

สามารถต่อราคาได้ถูกๆ เอาไปใส่ทั้งเส้น แทบไม่ต้องเชื่อมเลย :)

16. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0
    ..รีบจัดให้ไว..ของดีมาไวไปไว...

17. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    มีหมื่นน่าจะพอนะครับ
    ร้านพี่พลคนทำท่อใกล้บ้าน อนาคตเกิดอะไรก็ไปแก้ง่าย เข้าเลย
    ถ้าพี่พลทำให้เองนี่โชค 2 เด้งครับ
    เพราะงานสวยจริงครับ แต่ช่างคนอื่นไม่การันตีครับ
    โทรเบอร์นี้เลย 087 9205311

แล้ววางเครื่องอูแถวไหนครับ

18. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    มีหมื่นน่าจะพอนะครับ
    ร้านพี่พลคนทำท่อใกล้บ้าน อนาคตเกิดอะไรก็ไปแก้ง่าย เข้าเลย
    ถ้าพี่พลทำให้เองนี่โชค 2 เด้งครับ
    เพราะงานสวยจริงครับ แต่ช่างคนอื่นไม่การันตีครับ
    โทรเบอร์นี้เลย 087 9205311

แล้ววางเครื่องอูแถวไหนครับ

19. konankit

198
    5
    18
    ยังไม่ได้ฤกษ์วางเลยครับ ให้พี่หมอหาของให้อยู่ ครับ พอดีมะวานนึกว่าได้เครื่องมาแล้ว แต่ผิดพลาดนิดหน่อยครับ เลยต้องเลื่อนออกไปอีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้