ช่วยด้วยครับ coupe ปี99 เครื่องเดิม ขับๆอยู่ดับกลางอากาศครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Duke of wellington, 5 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Duke of wellington

Duke of wellington New Member Member

20
    0
    0
    มีปัญหารบกวนหน่อยครับ si เครื่องเดิมดับกลางอากาศครับ ขับๆมา พอรถติดๆ อยู่ๆดับเลย สตาร์ทอีกที ติด ไปต่อก็ดับอีก ดับๆติดๆ อยู่3-4รอบ ตอนหลังสุด ดับแล้วติดแต่เดินเบาไม่ได้ เดินเบาได้แปปนึงก็ดับ ผมคิดว่าเป็นที่ปีกผีเสื้ออาจสกปรกก็เลยให้มอไซค์วินไปเรียกช่างมาดู แล้วก็ถอดปีกผีเสื้อไปล้าง ก็สตาร์ทติด ขับกลับบ้านได้
    ตอนนี้ก็ไม่ค่อยปกตินัก มันมีวูบๆตอนสตาร์ทใหม่ๆพอเปิดแอร์แล้ว เข้าเกียร์แล้วเหยียบเบรคค้างไว้ตอนจะออกตัวมันวูบๆเกือบจะดับ คอมพ์แอร์ดังต๊อกๆๆๆ ต้องปิดแอร์หรือเหยียบคันเร่งสักสองสามทีก็หาย เปิดแอร์ได้ ไม่รู้เป็นที่อะไร ใครใช้เครื่องเดิมอยู่รบกวนด้วยครับ :cry::cry::cry::cry::cry:

2. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    ลองล้างตัวช่วยรอบเดินเบาด้วยสิคับ

3. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    คอยในจานจ่ายน่าจะมีปัญหา ลองดูนะครับ

4. Darkitem

Darkitem New Member Member

97
    0
    0
    มันดับตอนจอดอย่างเดียวหรือขับก็จะดับครับ ของผมเคยเป็นอย่างนี้นะครับเฉพาะตอนจอด(ตอนคอมฯแอร์ทำงาน)เครื่องมันจะดับเช็คไปเช็คมาพัดลมคอมฯแอร์(เรียกผิดขอโทษครับ)พังครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 พฤษภาคม 2012
  5. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    อีเอซีวีพังอ๊ะป่าว

6. Duke of wellington

Duke of wellington New Member Member

20
    0
    0
    ล้างชุดควบคุมบเดินเบาแล้วครับ ก็ยังไม่หาย ยังมีอาการอยู่บ้าง
    ถ้าเกิดเป็น ตัวคุมเดินเบา ราคาค่าซ่อมจะเท่าไหร่ครับ คอมพ์แอร์พอรู้ราคาอยู่ครับประมาณ3พัน ของบิ้ว ใช้เกียร์ออโต้อยู่คับ แล้วการตั้ง tps ทำยังไงครับ ใครทำได้บ้าง ถ้าเปลี่ยนตัวนึงจะสักกี่บาทครับ เห็นช่างเขาไปขันๆน็อกละก็จับๆอยู่แถวๆนั้นอยู่ด้วยอ่ะครับ เครื่องเดิมเป็น d16y8 รถปลายปี99ครับ

7. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    มอเตอร์เดินเบา ตัวละราวๆ 600-800 ได้อะครับ

8. Duke of wellington

20
    0
    0
    แล้วหาที่ไหนได้มั่งครับ ร้านอะไหล่ทั่วไปมีป่าวครับ ไปอู่แถวแยกพัฒนาการบอก ตัวละ7000 isc ตัวเดียว อีกอู่นึงพวกกันบอกมือ2ก็ราวๆ 2000 :cry: เศร้าเลย เงินเดือนเดือนนี้หมดเกลี้ยง :cry::cry:

ตอนนี้ได้เปลี่ยนคอมพ์แอร์ไปเรียบร้อยแล้วครับ ต้องรอดูสักพักนึงว่าเป็นอีกป่าว เพราะว่าสี่ห้าวันที่ผ่านมา มันก็มีอาการอีก แต่ปิดแอร์แล้วก็หาย แต่ก็มีรอบดึงลงบ้างตอนเหยีบเบรคเข้าเกียร์ R กับ D4 พอแช่ไว้สักแปปหรือปล่อยเบรคก็หาย

9. Darkitem

97
    0
    0
    สงสัยเป็นเหมือนผมครับ ผมเปลี่ยนมอเตอร์พัดลมรังผึ้งของแอร์อ่ะครับ http://pic.free.in.th/id/eca5a272f9564872349c01cbcb0c3507 ผมหายเป็นปกตินะครับลองจอดแล้วเปิดแอร์ เปิดฝากระโปงดูตอนคอมม์แอร์มันงานพัดลมมันหมุดไหม ถ้าหมุนบ้างไม่หมุนบ้าง ก็เปลี่ยนเลย เครื่องเดิม เกียร์เดิมเหมือนกันครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2012
  10. Darkitem

97
    0
    0
    อย่าลืมจูนรอบเดินเบาใหม่ด้วยนะครับ

11. Duke of wellington

20
    0
    0
    ก็หมุนปกตินะครับ แต่สังเกตดู จะเป็นตอนคอมพ์แอร์ทำงาน พอคอมพ์เดิน ถ้าติดไฟแดงละก็จะเอาแล่วววว มีเกๆแล่ว ตอนจะออกจากบ้านอีกอย่าง วอร์มเครื่องแล้ว ใส่เกียร์R ละก็ มาแล่วๆ รอบลงอีกแล่ว หวิดจะดับ ที่แปลกคือจะเป็นช่วงครึ่งชั่วโมงแรกหลังสตาร์ทรถ พอวิ่งไปแล้วเครื่องร้อนก็ไม่เป็น แต่จะเป็นอีกทีตอนอากาศร้อนจัดๆอ่ะครับ อันนี้ วอดดับเลย พัดลมหม้อน้ำนี่ถ้าเป็นความร้อนต้องขึ้นใช่ป่าวคับ แต่ของผมความร้อนปกติเลย

12. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ตามเซียงกงอะครับ ไม่ก็ตามเวป ไม่แพงนะครับ 2000 นี่เว่อร์มาก -*-

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้