อยากขอคำแนะนำเรื่อง ติดแก๊สหลังวางเครื่อง sr20de ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย konankit, 5 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. konankit

konankit Member Member

198
    5
    18
    ผมขับ b14 ออโต้ ปี95 ติดแก๊ส หัวฉีดของ versus ติดตั้งแต่ 2-3 ปีที่แล้ว ครับ ตอนนี้กำลังจะวางเครื่อง sr20de ลงไปแทน เลยอยากขอคำแนะนำพี่ๆใน ST หน่อยครับ

ผมสามารถใช้ชุดแก๊ส ชุดเดิมติดกับ sr20de ได้เลยรึเปล่าครับ แล้วมีร้านที่ไหนที่แนะนำได้บ้างครับ เพราะเท่าที่ได้สอบถาม อากู๋ (google) เรื่องการติดแก๊ส ถ้าช่างไม่ชำนาญ จริงๆ ส่วนใหญ่มักจะไม่จบอะครับ

รบกวนด้วยครับ

2. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ถ้าเปลี่ยนไปใช้SR20ต้องเปลี่ยนหม้อต้มครับ ต้องใช้หม้อต้มแก๊สเป็น200ม้าขึ้นไป ไม่งั้นจ่ายไม่พอ แล้วก็ปรับจูนตามสภาพ
    ส่วนอื่นใช้ร่วมกันได้ กลับไปให้ร้านที่เคยติดตั้งก็ได้
    ที่เหลือรอเพื่อนๆมาช่วยตอบอีกที เพื่อมีอะไรขาดไป

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้าวางเครื่องใหม่ ถ้าจะเอาดี ก็ติดแก๊สชุดใหม่ไปเลยครับ ใช้ถังแก๊สเดิม

4. konankit

198
    5
    18
    ขอบคุณพี่ๆ สำหรับคำแนะนำครับ พอดีอู่ที่เคยติดตั้ง เขาไม่ได้รับติดแก๊สแล้วครับ เลยต้องหาอู่อื่นทำแทนครับ

พอจะมีอู่แนะนำบ้างไหมครับ ที่ติดแล้วเรียบร้อยไม่มีปัญหาจูนไม่จบอะครับ พอดีวันนี้ได้แวะไปถามอู่แถวๆ ลาดพร้าว 71

เขาบอกว่า ถ้าจะเขาติดต้องเปลี่ยนใหม่หมด เหลือแค่ถังอย่างเดียวที่ใช้ได้ ตามที่พี่ B-2 บอกเลยครับ (อู่ใช้ระบบ AC ครับ)

ราคาคร่าวๆ 32k (ใช้ถังเก่า) ผมรู้สึกว่า ราคาค่อนข้างสูงไปหน่อยครับ พี่ๆ พอจะมีอู่แนะนำบ้างไหมครับ รบกวนแนะนำทีครับ

5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ไปร้านนี้ครับ จูนจบ ไม่ทิ้งงาน ผมติดมา 3-4 ปีแล้วไม่มีปัญหาอะไร
    ราคาไม่น่าจะเกิน 2 หมื่นนะครับ เฉพาะชุดแก๊สไม่รวมถัง
    ผมใช้ AG สีแดงอยู่
    http://www.gasboyd.com/

6. ของผมมีอู่ประจำอยู่ตอนนี้ อยู่ในซอยวัดสังฆราชา แยกกิ่งแก้ว ไปอัพจากดูดเป็นฉีด ราคา 12000 AC ค่าแรงไม่แพง (แพงค่าเครื่องดื่ม หุหุ) ตอนนี้กำลังจับ B14 GA16 วาง SR20 ฝาขาวอยู่ครับ

7. ลืมบอกชื่อช่าง ชื่อพี่ใจครับ วิ่งเข้าไปในซอยถนนเลียบวัด นับไปเนินลูกระนาดลูกที่ 8 ซอยอยู่ขวามือ (ผมจำชื่อซอยไม่ได้ ตรงข้ามซอยมีร้านขายของเล็กๆอยู่ครับ) วิ่งเข้าไปสุดซอยเลยครับ อู่ไม่ใหญ่ แต่ใจใหญ่ครับ

8. konankit

198
    5
    18
    ขอบคุณครับพี่ๆ เด๋วผมจะลองติดต่อไปดูนะครับ ถ้าวางเครื่องเสร็จแล้ว (รอพี่หมอหาคู่แท้ให้อยู่) แล้วจะมาอัพเดทอีกทีครับ ขอบคุณมากๆครับผม

9. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
  10. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ข้ามคลองไปหรือยังครับ

11. konankit

198
    5
    18

พอจะมีเบอร์ติดต่อบ้างไหมครับ จะได้โทรไปสอบถามเบื้องต้นก่อน เพราะอยู่ไม่ไกลบ้านเท่าไหร่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้