รายงานผล(ย่อย) B14 สุดหล่อ ทำช่วงล่างครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Birth_Sunny, 17 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    ** กระทู้นี้ เผื่อมีใครจะต้องการเปลี่ยนตรงจุดที่ผมทำมาครับ **

หลังจากเก็บเงินค่อยๆทำ ไปทีละจุดครับ เดือนนี้ไปช่วงล่าง ไป 2 ระยะครับ
    อ้างอิงจากอาการครับ ... ช่วงล้างด้านหน้าซ้ายมีปัญหาครับ ไม่ใหญ่ แต่อาจจะทำให้เกิดอันตรสยได้ นั่นคือ เวลาบนทางเรียบวิ่งด้วยความเร็ว 100 km/h ขึ้นไป ล้อหน้าจะสบัดแรงมาก แล้วบนทางขลุขละ หรือทางต่างระดับทั่วไป หลุม แม้กระทั่งเส้นขอบทาง จะเกิดเสียงดังก๊อกแก๊ก ที่แถวๆล้อหน้าซ้าย แล้วถ้าเลี้ยวซ้ายสุดจะเกิดเสียงดังแก๊ก ๆ ครับ จากความรู้ (ที่มีอยู่น้อยนิด) คิดว่าต้องเป็นบูทปีกนกแน่นอน ก็เลยตัดสินใจเข้าอู่ครับ .... มีต่อครับ ...
    1. ช่วงต้นเดือน เลยนำรถเข้าอู่ประจำ (อู่ส่วนตัวของลุง แถวๆเซฟวัน โคราช) นั่งเช็คอยู่ 3 ชั่วโมง ลุงบอกว่า บูทปกติ ดูไปเรื่อย สรุปว่าเป็นลูกหมากซ้าย และลูกยางรองกันฝุ่น ครับ จัดไป 1000 บาท พอดี ...... ผล >>> ถึงตอนนี้เหยีบ 140 ได้นิ่งๆเลยครับ เลี้ยวซ้ายก็หายดังแล้ว ลื่นๆ เลย แต่ตกหลุมยังเหมือนเดิม
    2.วันนี้...นำรถเข้าไปอู่เครปเวอร์ โมดิฟาย ( ข้างๆ รร.สุระ 2 โคราช ) จัดซุ้มโชคใหม่เบิก 0 รวมค่าแรงไป 950 บาท ... ผล >> ช่วงล่างเงียบมาก จนคิดว่าไม่ใช่รถตัวเองเลยครับ วิ่งทางคอนกรีดได้ยินเสียงยางรถเลย

สรุป .... จ่ายน้อย ตรงจุด คุ้มค่า ครับ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ดีใจด้วยนะคร๊าบ

3. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ดีใจด้วยครับ

4. plesanook

plesanook New Member Member

7
    0
    0
    รถผมก็มีอาการแบบเดียวกันเลยครับ เดี๋ยวว่างๆ คงจะต้องให้คุณ birt ช่วยแนะนำแล้วละ

5. Birth_Sunny

127
    1
    0
    ยินดีครับคุณเปิ้ล .... แต่ตอนนี้ยังมีอาการข้างเคียงนิดหน่อยครับ หลังจากตั้ง 0 หน้ามา รู้สึกว่า รถจะดื้อ(แข็งๆ)ตอนหักทางซ้ายครับ เดี๋ยวต้องกลับไปเช็คใหม่ แล้วจะมารายงานผลนะครับ

6. Gujaap

Gujaap New Member Member

45
    0
    0
    เบ็ดเสร็จโดนไปเยอะมั้ยครับ ของผมก็อ๊อดแอ๊ดๆเวลาวิ่งบนถนนที่ไม่เรียบรู้สึกรำคาญมาก ยังไม่มีเวลาไปเช็คไปทำเลย เฮ้อออ

7. Birth_Sunny

127
    1
    0
    เบ้าโชค(ซ้าย)950
    ลูกหมาก(ซ้าย)-ลูกยางกันฝุ่น(ซ้าย)-ค่าแรง 1300
    ตั้งศูนย์(หน้า) 300

สรุป 2500 ครับ .... นิ่งเงียบครับ

ปล.ทำด้านซ้ายก่อน เพราะด้านขวายังเงียบอยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้