ขอความช่วยเหลือพี่ๆหน่อยครับ SR20de

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ton_b14, 3 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ton_b14

ton_b14 New Member Member

82
    0
    0
    SR20de ติดเครื่องเฉยๆเกียร์อยู่ที่ี P รอบอยู่ที่1พันกว่าๆ พอเปิดแอร์ รอบตกมาที่ 7-8ร้อย

แต่พอจะขับเปลี่ยนเกียร์มาที่ D รอบตกมาที่ 500 และเครื่องก็สั่น จะดับวิ่งไม่ได้ครับ

ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ จะแก้ที่ตรงไหนดี หนักใจมากๆครับ ถ้าวิ่งต้องปิดแอร์วิ่งตลอด

แต่ไปไหนไม่ค่อยได้ เพราะรอบคอยจะตก สั่นตลอดเลยครับบ รบกวนพี่ช่วยทีครับบ

เครียดมากๆไม่รู้จะทำไงแล้วว ไปอู่เค้าล้างปีกผีเสื้อให้ ตั้งให้ใหม่แล้วก็ยังไม่หาย เปลี่ยนหม้อต้มแก๊ซมาใหม่ ก็ไม่หาย

ตอนนี้ กำลังจะหาอู่เก่งๆพี่ๆพอมีที่แนะนำไหมครับ แล้วก็กำลังดูว่าสาเหตุมาจากตัวมอเตอร์เดินเบาหรือปล่าว

แล้วถ้าใช่ ควรล้างหรือเปลี่ยนใหม่ดีครับ แล้วค่าใช้จ่ายสูงไหม

ช่วยหน่อยนะครับ..ขอบคุณครับผม^^

2. VITAN

VITAN New Member Member

246
    0
    0
    เปลี่ยนเครื่องSR แล้วหรอต้น

3. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    รอพี่ๆในคลับแปบครับ อาการนี้ไม่น่าจะแก้ยาก (รึปล่าว)

4. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    ขออนุญาตเดาครับ ไม่ทราบเป็นตอนใช้น้ำมันหรือแกสครับ ลองตรวจสอบระบบไฟจุดระเบิดด้วยครับ เริ่มตั้งแต่จานจ่าย สายหัวเทียน และหัวเทียน โดยลองดึงปลั๊กหัวเทียนออกทีละหัว ตอนที่เครื่องยนต์สะดุดไม่มีกำลัง ถ้าหัวไหนดึงออกแล้วอาการแย่ลงแสดงว่าหัวนั้นยังทำงานได้อยู่ แต่ถ้าหัวไหนดึงแล้วไม่มีอาการเปลี่ยนแปลง ก็หัวนั้นหรือสูบนั้นมีปัญหา ลองตรวจสอบดูก่อนครับ (แต่สงสัยทำไมรอบเดินเบาสูงจังครับอาจจะต้องมีการปรับจูนกันใหม่นะครับ ถ้าปกติเดินเบาน่าจะอยู่700-800รอบ/นาที)
    ขอบคุณครับ

5. ton_b14

ton_b14 New Member Member

82
    0
    0
    ยังครับ อันนี้รถของพ่อ

6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    พี่หนุ่มทหารมาตอบหน่อยเร็ว....อาการนี้ พึ่งจะแก้หายไม่ใช่หรอคับ อิอิ

7. shetos01

shetos01 New Member Member

10
    0
    0
    ของผมก็เคยเป็นครับแต่ไม่แน่ใจว่าจะเป็นที่เดียวกันรึป่าว ของผมมันเป็นที่ตัวคุมรอบเดินเบา เพื่อนผมมันแนะนำให้เอา ตัวคุมรอบแอร์ของtoyota มาแปลงใส่ หายเลยครับ มันชดเชยรอบแอร์ที่ตกไปตอนเราเปิดแอร์ให้รอบมาเหมือนเดิมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้