ตามหาร้านทำแอร์แถวอยุธยาครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย wasabi91888, 6 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wasabi91888

wasabi91888 New Member Member

74
    0
    0
    ขอท้าวความครับได้รถมาแอร์ไม่เย็นครับไปทำร้านแรกยกระบบเปลี่ยนใหม่ทุกอย่างครับ คอมแอร์บิ้ว. ไดร์ออร์. วาวแอร์. ตู้แอร์ใน. แผงคอลร้อน. ครับแต่รูสึกว่าไม่ค่อยเย็นครับผ่านไป2วันคอมดังไปเครมเปลียนคอมใหม่เป็นลูกที่สอง. หนักกว่าเดิมไม่ค่อยเย็น. จบร้านนี้ไป15300. เอาใหม่เปลียนร้านเขาแจ้งว่าคอมไม่ดีร้างระบบเปลียนคอมลูกที่3ดอมบิ้วอีก(แถมด่าร้านเก่าว่าไม่เป็นอีก) วันเดียวดังพร้อมกับไม่เย็นอีก. รุ่งขึ้นไปเครมบอกว่าสั่งคอมมาไม่ดีโชคร้ายหนึ่งในร้อย. เขาเลยเปลี่ยนคอมลูกที่4ทีนี้เป็นเชียงกงบทสรุปคือว่า(รุ้นนี้มันเย็นใด้แค่นี้). ต้องไปติดฟีมล์ให้เข้มกว่านี้จะเย็นลงอีกของเก่าลามีน่า60/40. สรุปโดนไปอีก6800. แล้วต้องทนขับครับ. อยากเย็นครับช่วยชี้เป้าด้วบครับ

2. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    เปลี่ยนทั้งระบบแล้วยังไม่เย็น นี่น่าเห็นใจครับ แจ้งชื่อร้านเลยครับ เพื่อนจะได้ไม่เข้ากัน
    เพื่อนแถบอยุธยาเข้ามาแนะนำกันหน่อย

3. DK2318

DK2318 New Member Member

37
    1
    0

อยู่แถวไหนครับ ผมก็อยู่อยุธยา มีอยู่ที่หนึงครับที่อำเภอผักไห่ รับรองว่าจบครับ ร้านอยู่ในตัว อ.ผักไห่เลยครับ ชื่อร้านว่า อนันต์ แอร์

4. pongnutto

709
    7
    18
    มากันแล้ว ช่วยๆกัน

5. wasabi91888

74
    0
    0
    อยู่แถวโลตัสครับ. อยากเย็นครับ

6. DK2318

DK2318 New Member Member

37
    1
    0
    ผมมาซื้อบ้านอยู่แถว อ.อุทัยครับ แต่เวลารถผมเสีย ผมจะขับกลับบ้านไปซ่อมที่ อ. ผักไห่ ซ่อมที่อยุธยาไม่ไหว ที่ผ่านๆมาผมตะเวรซ่อมในอยุธยามาตลอด ส่วนมากไม่จบสักที่
    ถ้าเป็นแอร์ผมจะไปที่ อ.ผักไห่เลยครับ ห่า่งจากที่นี้ไปก็ประมาณ 60 โล แต่จบครับ แต่ถ้าเป็นพวกช่วงล่างก็ที่ อ.บางบาล เลยครับ ตรงข้าม สวนนก ที่นี้ก็ซ่อมแล้วจบเหมือนกันครับ
    ถ้าสนใจก็ไปได้ครับ อยู่ที่อำเภอผักไ่ห่ ชื่อร้าน อนันต์ แอร์ เป็นอำเภอเล็กๆๆห่างจากอยุธยาไป 60โล วิ่งเส้นสาย อำบางบาล ก็ได้ ใกล้ดี หรือ จะไป ทางอำเภอเสนาก็ได้ ครับ แต่ทางไม่ดี
    เบอร์โทร ผมนะครับ เพื่อไปไม่ถูก ครับ 0889510574

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤษภาคม 2012
  7. pongnutto

709
    7
    18
    ตามกันไป เส้นบางบาลหน้าจะใกล้
    ช่วยกันไปครับ จัดเบอร์เพื่อถามเส้นทางก็น่าจะดีนะครับ

8. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ช่างแอร์หรือช่างทำอีดาบเนี่ย จ้องจะฟันอย่างเดียว แย่มาก

9. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    โสภณแอร์ อยู่สาย1อยุธยา ครับลองดู

10. wasabi91888

74
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับจะลองไปตามคำแนะนำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้