ถามเรื่องสปริงโหลดครับ..

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย rockky_nx, 3 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rockky_nx

rockky_nx New Member Member

25
    0
    0
    ....อยากโหลดเจ้าNX อ่ะครับจะทำ flush ใครพอจะมีข้อมูลเรื่องสปริงมั้ยครับ ว่าต้องใช้ของยี่ห้ออะไร แล้วรุ่นไหนพอจะใส่แทนกันได้มั้ง...หรือมีแบบเป็นโช๊คปรับเกลียวได้ อะไรยังไง ช่วยชี้ทางด้วยครับ ..หรือท่านใดจะขายก็แนนะนำมาได้นะครับ..

2. bombebom

bombebom New Member Member

75
    0
    0
    ผมใส่ H&R อยู่ครับ วรจักรมีของเบิกใหม่เลย ราคา 6 พันถ้วนครับ ทั้งชุด แต่ก็ลงมาไม่เยอะนะครับประมาณ นิ้วกว่าๆ

3. M16

M16 New Member Member

96
    0
    0
    ของผมใส่สตรัทปรับเกลียวอยู่ครับ ปรับสูงต่ำได้ดั่งใจ แต่ผมโหลดเตี้ยลงแค่นิดหน่อย ความรู้สึกค่อนข้างแข็งแต่กระชับ น่าจะเหมาะกับรถล้อเบียดซุ้มเพราะสปริงยุบตัวน้อย

4. maddogMD

maddogMD New Member Member

29
    0
    1
    เป็นของยี่ห้ออะไรครับ

5. M16

M16 New Member Member

96
    0
    0
    monroe ครับ ความหนืดมันอยู่ระดับกลางๆครับ
    โช้คสตรัทปรับเกลียวทำกับโช้คยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ เพียงแค่เราหาโช้คที่ใส่กับnxได้ไปให้ร้านโช้คใส่ปลอกเกลียวให้ แต่รถรุ่นนี้มันมีตัวเลือกน้อยที่ผมหาในเน็ตเจอก็มีพวก คายาบ้า กาเบียล amada

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้