ขออนุญาตโชว์เกจจ์(กากๆ)หน้ารถผมหน่อยครับ ^_^

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 27 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18

ตามภาพจากซ้าย : อุณหภูมิน้ำมันเครื่อง / แรงดันน้ำมันเครื่อง / อุณหภูมิน้ำ / แวคคั่ม

ทั้งหมดเป็นของยี่ห้อ Auto gauge ครับ แสดงผลกากได้ใจมาก ตัวอุณหภูมิน้ำมันเครื่อง เวลาขับ ป้วนเปี้ยนแถว95-120ตลอด ซึ่งไม่น่าจะใช่ เพราะส่วนมากเห็นพี่ๆบอกกันว่ามันจะร้อนกว่าอุณหภูมิน้ำอยู่ประมาณ10-15 และที่สำคัญ ขึ้นแล้วไม่ค่อยลงซะด้วย ในขณะที่ตัวอุณหภูมิน้ำ แสดงไวกว่าของจริง5องศาครับ ผมเคยวัด บี11ผมพัดลมเป่าตอนน้ำ86องศา แต่ที่เกจจ์มันชี้90ซะนี่ ผมต่อเซ็นเซอร์ไว้ตรงกลางท่อน้ำตัวบน ระหว่างหม้อน้ำกับหน้าเครื่องเลย ส่วนแรงดันน้ำมันเครื่อง ตอนเย็นๆก็ชี้ที่70-80 พอร้อนๆก็ชี้อยู่ช่วง40-60 ส่วนแวคคั่มไม่มีปัญหาครับ คือเรื่องที่จะถามก็คือว่า ถ้าเป็นพี่ๆ พี่ๆจะเอาไงต่อกับมันครับ

1. กัดฟันใช้กันต่อไป พร้อมท่องไว้ว่าคุณภาพ ตามราคา 555...
    2. โล๊ะทิ้งไปทั้งหมดเลย แล้วค่อยๆเม้มตังที่บ้านทีละนิดไปซื้อ Defi , Auto Meter , Shadow , Apexi แท้ใส่ดีกว่า
    3. โล๊ะทิ้งไปทั้งหมดเลย ไม่ต้องดู ไม่ต้องใช้มัน โชว์คอนโซลโล่งๆ อิอิ

----------------------------- ขอบคุณครับ ----------------------------------

***ปล. เครื่องE13ถ้าจะโอเวอร์ฮอลนี่ราคาเท่าไหร่ครับ เพราะเมื่อกี้ตอนขับรถกลับบ้าน มันมีลางบอกเหตุว่าเครื่องเริ่มหลวมแล้ว(มั๊ง...ตามความคิดของผม :)) ผมขอทราบราคาเพื่อชั่งใจว่าถ้าถึงวันนั้นที่เครื่องเดิมลาโลก ผมจะได้ตัดสินใจถูก ว่าควรทำอย่างไรดี ขอบคุณครับ

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เหมือนที่บอกคุณภาพตามราคามีตังค่อยไปสอยใหม่เอา

3. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ก็ใช้ได้นิครับ เพียงแต่เราจำค่าที่มันขึ้นประจำทุกๆวันอย่างนี้ไว้
    วันไหนขึ้นไม่เหมือนเดิม มันก็เป็นตัวชี้บอกความผิดปกติกับเครื่องรถเราได้เหมือนกันนะ
    เสียดายของ เสียดายเงินครับ

4. B14 Lover

B14 Lover New Member Member

49
    0
    0
    เก็บตัว แวคคั่ม ไว้ที่เหลือรอมีเงินค่อยไปสอย (ไม่เอาแบบผิดศีลข้อ 2 นะ) แนะนำ autometer ไม่แนะนำพวกไต้หวันครับ(ถึงจะสวยกว่า ก็ตาม) ส่วน defi แพงเทพถ้าเงินถึงสอยเลยดีเป็นแน่แท้น้อ......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้