เรื่องสายแรงดัน "พวงมาลัย"

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย bigamo, 18 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bigamo

bigamo New Member Member

149
    7
    0
    รถผม b14 ปี 2000 GA16 สายแรงดันพวงมาลัยมันเกิดรั่วขึ้นมาคับ ตอนนี้ได้ทำการเปลี่ยนแก้ขัดโดยเข้าร้านอัดสายไฮโดรลิคราคา 245 บาท แต่ไม่หายคับมีปัณหาเวลาเลี้ยวเสียงดังและสั่นทั้งคัน เช็คน้ำมันแล้วก้ปกติ พอจะมีวิธีแก้มั้ยคับ และถ้าเปลี่ยนเป็นสายแท้ราคาเท่าไหร่และหาซื้อได้ที่ไหนมั่งคับ (ในรูปไม่ใช่รถผมนะคับเอามาเป็นนายแบบเฉยๆ)

2. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    เคยเปลี่ยนครับ ให้อู่เปลี่ยนให้เป็นของเก่าเชียงกง แปดร้อย

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เคยเปลี่ยนเหมือนกันครับ ถ้าของใหม่ แท้ แพงมาก จะ เอาไปอัดสาย ในไทย มันก็ไม่ดีครับ ไม่ทน
    เลยไปจัดเซียงกง มา 500 สวยๆ เลย ใช้ยาว

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เคยเปลี่ยนเหมือนกันครับ ถ้าของใหม่ แท้ แพงมาก จะ เอาไปอัดสาย ในไทย มันก็ไม่ดีครับ ไม่ทน
    เลยไปจัดเซียงกง มา 500 สวยๆ เลย ใช้ยาว

5. bigamo

bigamo New Member Member

149
    7
    0
    ขอบคุนคับ ผมจาได้วิ่งเซียงกงยาวๆ

6. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ไม่รู้เปลี่ยนไปยัง ให้อู่หาให้สิ บอกเอาของเชียงกง จะได้ไม่ต้องขับรถมาหาเอง เสียเวลานะ

7. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    เบิกใหม่เคยลองถามแล้ว 4000 + ครับ ราคาโหดร้ายเกินไป

8. DK2318

DK2318 New Member Member

37
    1
    0
    ผมก็เป็นแบบคุณเลยครับ แล้วต้องแก้ยังไงครับ ต้องไปซื้ออะไรมาเปลี่ยนหรอ แล้วบอกช่างว่ายังไงครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

9. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เคยเปลียนเซียงกง

หาสภาพสวยๆใช้ได้นานจนลืมครับ :)

10. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ผมมีเหลือ เส้นนึงครับซื้อจากเชียงกง 500 บาท ซื้อมา 1 คู่ เส้นนึงติดตั้งเรียบร้อยเสียงเงียบดีครับ ก่อนหน้าไปให้ร้านอัดสายไฮโดรริคให้ ใช้ได้ครับ แต่มันมีเสียงดัง ครืดๆๆ ตอนเลี้ยวสุด น่ะครับ ถามช่างที่เก่ง ๆ ดู เค้าบอกว่าต้องใช้ของแท้เท่านั้นจะหาย และเงียบ นิ่มด้วยครับ ก็เลยไปสอยมาคู่หนึ่ง ถ้าสนใจก็โทรมาครับ ให้เท่าทุน (แล้วไปให้ช่างที่อู่ซ่อมเครื่องเค้าติดตั้งให้ครับ ค่าแรง ประมาณ 100-200) 081-4717831

11. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :) ส่วนใหญ่ของการที่ใช้สายย้ำในบ้านเราแล้วมีเสียงดัง หรือสั่น ก็เนื่องมาจาก 2 สาเหตุใหญ่ๆ ครับ
    1. ร้านที่ทำสาย ไม่ได้ใส่ Reed Valve ให้กับสายใหม่
    2. ร้านที่ทำสาย ใส่ Reed Valve ให้กลับข้าง หรือใส่แล้วไม่ตรงตำแหน่งของมัน

ครับ........ :)

12. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :) ส่วนใหญ่ของการที่ใช้สายย้ำในบ้านเราแล้วมีเสียงดัง หรือสั่น ก็เนื่องมาจาก 2 สาเหตุใหญ่ๆ ครับ
    1. ร้านที่ทำสาย ไม่ได้ใส่ Reed Valve ให้กับสายใหม่
    2. ร้านที่ทำสาย ใส่ Reed Valve ให้กลับข้าง หรือใส่แล้วไม่ตรงตำแหน่งของมัน

ครับ........ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้