พี่ๆท่านใดมีรูปการติดติ้งXenon H4 สไลดบ้างไหมครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย VITAN, 28 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. VITAN

VITAN New Member Member

246
    0
    0
    พอดีจะลองติดตั้งแต่ แต่หากระทู้ในเว็บนี้ กับพวกGoogle ไม่เจอเลย แบบติดตั้ง H4 หลอดสไลดอ่ะครับ เลยอยากรู้ว่า พี่ๆท่านใดมีลิ้ง หรือรูปในการติดตั้งให้ดูบ้างไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

2. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    อาจจะไม่ละเอียดเท่าไหร่แต่ก็คงพอเป็นแนวทางได้นะครับ
    หลอด H4 Slide มันสามารถแยกออกได้เป็นสองส่วนนะครับ ส่วนแรกคือส่วนของฐานหลอดกับหมวกบังแสง ส่วนที่สองคือตัวหลอดกับชุด Slide หลอด
    การถอดนั้นให้บิดปลดเขี้ยวล็อคเหมือนการถอดหลอดไฟทั่วไปแล้วดึงถอยหลังออกมาตรงๆ
    เวลาประกอบกับตัวรถ ผมจะแยกหลอดออกเป็นสองส่วนก่อน จากนั้นนำส่วนที่เป็นฐานหลอดประกอบเข้ากับโคมไฟที่ตัวรถ ใส่ยางกันฝุ่นเข้าไปให้เรียบร้อย
    (ตอนที่ใส่ยางกันฝุ่นอาจจะยากหน่อยเพราะตัวหลอดซีนอนมันจะอ้วนกว่าหลอดเดิมครับ)
    แล้วจึงนำส่วนที่เป็นหลอดมาประกอบเข้าไปเป็นอันดับสุดท้ายครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 เมษายน 2012
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้