ขอระบายเรื่อง การเอาเทอโบไปซ่อมหน่อยครับ กลุ้มใจมากๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป., 28 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    วันนี้ไปรับเทอโบ ที่โอเวอฮอนไว้ที่ร้านดังแห่งหนึ่ง

ผมใส่วิ่งไปแค่ 10 นาที ควันไหล ปรับบูสก็ไม่ขึ้น เลยถอดออกมาดูใหม่ ปรากฏพังไปแล้ว ระยะรุนมหาศาล และใบหน้าที่เพิ่งเปลี่ยนมาใหม่ก็สีกับโข่งหน้าจนแหว่ง เนื่องจากแกนมีระยะรุนมากกกกก

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเอาไปเคลม แล้วจะมาเล่าต่อครับ......ไม่รู้ร้านเค้าจะตุกติกหรือเปล่า เฮ้ออออ กลุ้มใจจริงๆ

ก่อนใส่เราก็ไล่น้ำมันดีแล้วนะ แบบนี้มันผิดพลาดมาจากตรงไหนเนี๊ยะ.....

Update ครับ

ที่ร้านรับเคลมให้ ไม่มีตุกติกอะไรเลย โดยชิ้นส่วนอะไหล่ที่เสียหาย ทางร้านรับผิดชอบให้ทั้งหมดครับ ความรับผิดชอบสูงแบบนี้ ก็สมควรแล้วที่ร้านอยู่ได้นาน และใหญ่โตจนทุกวันนี้ครับ เดี๋ยวรับมาใส่อีกครั้ง แล้วจะมารายงานผลอีกทีครับ

Update อีกครั้ง ใส่วิ่งใช้งานมาได้ระยะนึงแล้ว ทุกอย่างปกติดีครับ ทางร้านรับผิดชอบดีมาก ขออณุญาติออกสื่อให้ทราบ "เทอโบไดนามิก" ครับ อยู่ใน ลาดพร้าว-วังหิน

รับผิดชอบสูงแบบนี้ ไม่เสียที ที่ตัดสินใจเลือกร้านใหญ่ มีชื่อเสียงครับ

แก้ไขล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2012
  1. lemonead

lemonead New Member Member

114
    2
    0
    ร้านไหนนิ PM ด้วยจร้า

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    จะใช้ร้านเดียวกันกับพี่อาร์ท GT35 ใบหน้า 51SPL หรือเปล่าละครับอิอิ

3. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    รอชม 3 door Turbo ของคุณยอดอยู่เนี่ย
    ดูท่าจะคุยกับร้านฯ เหนื่อยหน่อย
    เอาใจช่วยละกัน ครับ

4. ภข-679 กทม

ภข-679 กทม New Member Member

15
    0
    0
    ทางที่ดีคนที่เอาเทอร์มาซ่อมกับร้านดังต่างๆๆ ควรให้เขาประกอบให้นะครับ เเล้วก้ลองtest เลย ว่าปรกติหรือป่าว เดี๋ยวเขาก็อ้าง ใส่ผิดขั้นตอนมั้ง ไม่รันอินมั้ง ท่อน้ำมันมาเลี้ยงเเกนเทอร์โบไม่ทันจากเศษผง พอเราบอกว่าตามขั้นตอนโดยช่างเเล้ว เข้าก็จะอ้างว่าเขาไม่เห็น ก็จะกลายเป็นเรื่องอีก เพราะตรงนี้เเหละที่ร้านดังต่างชอบมาอ้างปัดความรับผิดชอบ จริงเเล้วตามหลักหลังการซ่อมของพวกนี้ เข้าต้องออกใบรับรองการทดสอบค่ามาตราฐานเเละใบรับประกันให้เราด้วย เเละถ้าร้านพวกนี้สามารถทำได้จริง ผู้ที่นำไปซ่อมก็ต้องยอมรับค่าซ่อมที่สูงตามไปด้วย จึงจะลดปัญหาเรื่องพวกนี้ ถ้าใบรับรองไม่มีก็ให้ทางร้านที่ซ่อมเทอร์โบประกอบให้เราเลยเเล้วก็ก็ให้เขาเทสเลย เสียเงินมากหน่อยเเต่ก็ดีกว่าถอดเข้าถอดออก เเล้วเเบกเทอร์โบไปเเบกกลับ เสียเวลาป่าวๆๆๆ ดีไม่ดีเสียเงินฟรี+เสียความรู้สึกไปวันๆๆ คนที่ชอบเเต่รถมันจะใจร้อนทั้งนั้นเเหละ เวลาใส่ของเเต่งลงไปก้อยากจะลองดูว่าสมความปราถนาดังที่ตั้งความหวังไว้

5. ผมไม่ได้ใจร้อนครับ แต่ที่ไม่ได้ให้เขาประกอบให้ เพราะไม่อยากเอารถไปจอดคาไว้ที่ร้านหลายๆ วันครับ ไปรื้อถอดเทอโบ รอซ่อม รอใส่กลับ ต้องจอดไว้ที่ร้านเป็นอาทิตย์

ถึงรถผมจะเป็นแค่ civic เก่าๆ ไม่ได้เทพอะไร แต่มันก็มีมูลค่าสำหรับผม เกิดโดนทุบ โดนงัดของไป มันจะคุยกันลำบาก

4 door ครับพี่บอย ;)

6. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    ถ้าทุกอย่างจบลงด้วยดี (ทางร้านรับผิดชอบให้ทั้งหมด)แล้ว เทอร์โบใช้งานได้ปกติอย่าลืมบอกชื่อร้านด้วยนะคับร้านดีๆก็ช่วยสนับสนุนกันไปคับ :) แต่ถ้าจบแบบไม่สวย :( ก็แล้วแต่เจ้าของกะทู้ว่าจะบอกชื่อร้านหรือไม่นะคับ (แต่ขอให้จบแบบ happy นะคับ:) )

7. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    คิดเหมือนพี่บอยครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้