สอบถามราคา บังโคลน B14 ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย VITAN, 25 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. VITAN

VITAN New Member Member

246
    0
    0
    อยากทราบราคาบังโคลน ชุดละเท่าไรอ่ะครับ พอดียางผมขูดกับบังโคลนจนแหกหมดแล้วอ่ะครับ T T

2. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    อยากรู้เหมือนกัน / ตรงซุ้มล้อด้วย

3. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    ร้าน auto@one หรือพัฒนายนต์วรจักรนะครับ ไม่สะดวกไป ก็โอนเงินแล้วให้ส่งไปรษณีย์มาก็ได้ครับ ผมทำบ่อย

พลาสติกกรุซุ้มล้อ ยังไงต้องลองบอกปีกับคนขายให้ดีนะครับ เห็นว่าสั้นยาวไม่เท่ากัน

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

เคยได้ยินมาเหมือนกันว่า b14 รุ่นปีต่างกัน จะสั้นยาวต่างกันนิดหน่อย ต้องย้ำคนขายอีกที

ถ้าจะเปลี่ยนทั้งคัน รวมพลาสติกที่ปิดใต้เครื่องด้วย รู้สึกว่าทั้งหมดจะ 7-8 ชิ้นนะครับ :)

5. DoJaDa

DoJaDa Member Member

42
    0
    6
    แล้วยางกันโคลนใต้ท้องรถตรงช่วงห้องเครื่องนี่ จำเป็นต้องใส่ด้วยหรือเปล่าครับ แล้วถ้าจำเป็นต้องใส่นี่ราคาอยู่ประมาณเท่าไรหรอครับ ของผมขาดเลยเอาออกไปหมดตั้งนานแล้วอ่ะ

6. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    คือว่า แผ่นปิดใต้เครื่องเนี่ย จะมีในส่วนของด้านหน้า ซ้ายและขวา รวม 2 แผ่น เป็น part ไทย ราคาก็ตามด้านล่างครับ

อีกส่วนนึงคือ แผ่นปิดข้างเครื่อง ติดอยู่ในแนวตั้งด้านข้างเครื่องซ้ายและขวา รวม 2 แผ่น เป็น part ญี่ปุ่น ราคามหาโหด แผ่นละ 1300 บาท ติดไว้ก็ดีครับ กันน้ำกระเด็นขึ้นห้องเครื่อง เวลาวิ่งผ่านน้ำเร็วๆ

ด้านขวามือ ก็กระเด็นโดนพวกสายพาน ลูกรอก คอมแอร์ ไดชาร์จ ด้านซ้ายมือ ก็กระเด็นโดนพวกจานจ่าย อะไรประมาณนี้ครับ

7. DoJaDa

DoJaDa Member Member

42
    0
    6
    ขอบคุณครับ ราคาโหดจริงครับ งั้นคงต้องปล่อยไว้ก่อนช่วงนี้งบน้อย อิอิ

8. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ผมก็ไม่ได้ไปคลองถมนานมาก ของผมก็เปื่อยหมดแระ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้