กรองเปลือย2รุ่นนี้ต่างกันมากไหมครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 27 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    กรองเปลือย2รุ่นนี้ต่างกันมากไหมครับ พี่ๆท่านใดเคยใช้บ้างครับ รบกวนขอความเห็นหน่อยครับ พอดีสนใจ2ตัวนี้อยู่ครับ

ตัวแรกของApexi

ตัวที่สองของK&N

รบกวนพี่ๆทีครับ ขอบคุณครับ

2. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ไม่ได้ใช้ แต่จะบอกว่าผมเอาของยุ่น วัสดุดีกว่า :)

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ความรู้สึกส่วนตัวไม่ต่างอะค้าบต่างกันแค่รูปร่าง

เพราะมันก้อเปนกรองเปลือยเหมือนกันเคยใช้มาแล้วทั้ง 2 ยี่ห้อ

มี K&N กองอยู่ที่บ้านสนใจจะเอาไปใช้มั้ย
    :)

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ไต้หวัน ทั้งคู่ ดีพอกัน คับ ไม่ต่าง ตามราคาครับ ถ้าจะเอาดี ก็เซียงกงของแท้ มือสอง หาสภาพดีๆ

5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    จิงป่าว....สนจะเนีย อิอิ

6. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    เคยใช้มาทั้งคู่ (แท้นะ)
    A'pexi กรองดีกว่าครับ (ซักได้รึเปล่าไม่รู้แต่ผมซักด้วยน้ำเปล่ามาหลายรอบแล้วตากแห้งใช้ต่อไม่ต้องพ่นออยล์)
    K&N มันจะเหลือฝุ่นละเอียดเข้าไปได้อยู่ มันอยู่ที่เวลาเราพ่นออยล์เคลือบด้วย ตัวนี้ซักได้แต่น้ำยาก็แพงอยู่เหมือนกันตัวซักหมดก่อนตลอด

7. Excited Rider

576
    2
    18
    ขอบคุณครับพี่ๆ เ่อ่อ..ขอถามเพิ่มครับ ถ้าเทียบกับกรองเปลือยทั่วๆไปที่ขายตามร้าน ตัวละ5-600 อันไหนน่าใช้กว่ากันครับ

8. DaySpeed

8,976
    822
    0

ฮั่นแน่ๆ

9. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    เสี่ยได้ยินไรเปลือยๆ โป๊ๆไม่ได้ ตลอดๆๆ

10. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:20:51 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:20:20 ----------

ขอบชอบเลยคร๊าบ ช่วงนี้ของขาดซะด้วย....

11. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    สต็อคเยอะนะเรานิ

12. DaySpeed

8,976
    822
    0
    ลองมาดูก่อนโป๊ เปลือย อยากได้แล้วค่อยว่ากัน

13. Excited Rider

576
    2
    18
    กลายเป็นกระทู้เบี่ยงเบนไปแว้ว....อ๊ากกกกกกกกกกกกกก :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้