สอบถามปริมาณ น้ำมันเครื่อง กับ น้ำมันเกียร์ หน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย คนล่าฝัน, 17 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีเพิ่งซื้อรถมาอะครับ อยากทราบว่า NV กระบะ เครื่องคาร์บู น้ำมันเครื่องใส่ทั้งหมดกี่ลิตร (เปลี่ยนไส้กรองด้วย) และน้ำมันเกียร์ (ธรรมดา) ใส่กี่ลิตรครับ ใช้น้ำมันเกรดอะไร ขอบคุณครับ

1. ถามอีกข้อหนึ่งครับ เครื่องคาร์บู มีกล่อง ECU ควบคุมการจ่ายน้ำมันไหมครับ
    แล้วไดร์สตาร์ทอยู่ตำแหน่งไหนของเครื่อง ผมลองมุดดู เจอแต่ไดร์ชาร์ต กะ คอมแอร์ หาไดร์สตาร์ท ไม่เจอเลย พอดีเครื่องสตาร์ทติดยาก ว่าจะหาอะไรมาลองเคาะไดร์สตาร์ทดู อะ

รู้แล้ว (ถามเองตอบเอง) เอ็นวี เครื่องคาร์บู ถ่ายน้ำมันเครื่อง ไม่เปลี่ยนไส้กรอง ใช้น้ำมัน 2.8 ลิตร ถ้าเปลี่ยนไส้กรองด้วยใช้น้ำมัน 3.2 ลิตร
    ส่วนน้ำมันเกียร์ ใช้ 3 ลิตร เกรด 90 GL4 / 5 ก็ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้