พี่ๆช้วยหน่อยครับ รอบเครื่องสะดุดจนเกือบดับบางครั้งก็คับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nokkeaw, 25 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nokkeaw

nokkeaw New Member Member

93
    0
    0
    พี่ๆช้วยหน่อยครับ รอบเครื่องสะดุดจนเกือบดับบางครั้งก็คับ
    ติดเครื่องรอบนิ่งปกติแต่พอออกตัวรอบตกจนเกือบดับต้องเลียครัชช้วยถึงจะออกตัวไปได้ปกติ
    แต่บางครังขัขอยู่รอบก็ตกจนเครื่องเกือบคับหรือบางทีก็ดับจนบ้างต้องเยียบครัชสตาร์เครื่องใหม่หรือเร่องเครื่องไปรอบสูงใว้
    หรือตอนกลับรถหรือที่รอบเครื่องต่ำต้องตอยเลียครัชใว้ไม่งั้นเครื่องดับ
    อาการนี้เป็นๆหายๆนะครับ รถผมเครีองคาบู น้ำมันอย่างเดียว
    รบกวนพี่ๆช้วยหน่อยครับเป็นมาหลายวันละครับ

2. NV_Racing

NV_Racing Guest

0
    0
    0
    ลองตรวจดูท่อยาง ต่างๆใต้หม้อกรองอากาศดูครับ ผมเคยเป็นแต่ไม่ใช้รถรุ่นนี้ แต่เป็นรถคาร์บู เหมือนกัน ถ้าท่อยางเส้นเล็กๆ แตก รั่ว เสื่อม อาการก็จะเป็นแบบนี้ เครื่องสั่นดับ ได้ครับ ลองไล่เช็คจากจุดนี้ก่อน ว่ามีหลุด มีแตกไหม

ลองเข้ามาโพสถามในเว็บนี้ดูครับ http://nvclub.thai-forum.net/f3-forum จะมีคนเปิดบ่อยกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้