พี่ๆค้าบ B11 ขอความช่วยเหลืออีกแล้วค้าบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nooky_B11, 23 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    คืออาการที่ผมบอกว่าลูกปืนหน้าดังบ่อย เมื่อวันศุกร์ ผมก็ได้ไปเปลี่ยนลูกปืนล้อหน้าขวามา ขับออกมาซัก40 กิโลแรกก็ไม่มีปัญหาอะไร พอซักพัก เบรคเริ่มร้อน เวลาเหยียบเบรค มีเสียงดังครืดๆที่ล้อที่เพิ่งไปทำลูกปืนมา เสียงลั่นมาก ผมเลยกลับไปที่อู่อีกครั้ง เค้าก็ถอดล้อ เอากระดาษทรายมาถูจานดิสเบรค ( ผมเพิ่งเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ ก่อนหน้านี้ไม่นาน ) พอขับออกมาก็ไม่ดัง โอเครหายก็หาย แล้วผมก็ต้องกลับมาระยองเมื่อวานนี้ ปารกฎว่าเป็นอีกแล้ว แตะเบรคแล้วครืดๆๆๆๆ เป็นที่ความเร็วต่ำ รบกวนพี่ๆที่เคยเจอหรือรู้วิธีแก้ ผมสังเกตว่าที่ดิสเบรคลักษณะเหมือนผ้าเบรคจะไปโดนส่วนที่ไม่ได้เจียร เป็นสีสนิมบางๆบริเวณใกล้ๆดุมล้อ อันนี้หรือเปล่าที่เป็นต้นเหตุ ฝากพี่ๆด้วยนะคับ ผมหงุดหงิดมากกกก อยากให้หายเรวๆ

แล้วการเจียรแบบประชิดล้อแถวๆ ฝั่งธน มีร้านไหนบ้างคับ บ้านผมอยู่พุทธมณฑลสาย 1 ค้าบ

ขอบคุณค้าบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 เมษายน 2012
  2. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    เข้าจรัญ13ไปเลยครับ ร้านชื่อจักรวาลการเบรค 02-8650683 081-7352717
    ถ้าเข้าจากเส้นกาญจนา เลยโค้งซุ้มไผ่ไป ร้านอยู่ขวามือคับ

3. Hs1Qww

Hs1Qww Well-Known Member Member

1,211
    25
    48
    แล้วถ้าล้อหลังล่ะครับ...เปลื่ยนลูกปืนไหนดี.:D

4. Nooky_B11

331
    2
    0

ขอบคุณค้าบพี่เป๊กมีเจียประชิดล้อใช่ม่ะคับ แล้วราคาพอจะทราบไม๊พี่

5. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ไปที่เดียวกันโลด

6. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    ไปร้านเดียวกันโลดคับท่าน

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 08:05:47 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 08:04:53 ----------

ลองโทรถามดีกว่าคับ ไม่แน่ใจเรื่องราคา ได้ราคาแล้วบอกกันมั่งนะ

7. Nooky_B11

331
    2
    0
    ค้าบพี่ ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่ผ้าเบรคด้วยป่าวอ่า ให้ร้านวิเคราะห์ก่อนแล้วกันค้าบ

8. Nooky_B11

331
    2
    0
    ค้าบพี่ ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่ผ้าเบรคด้วยป่าวอ่า ให้ร้านวิเคราะห์ก่อนแล้วกันค้าบ

9. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เฮ้ย ทำไมมันเป็นอีกอ่ะ
    Chk พวกปีกนกด้วยนะครับ บูชต่าง ๆ มันหลวมแล้วกระแทกซ้ำหรือเปล่า

เห็นว่าเพิ่งเปลี่ยนพร้อม ๆ พี่นี่

10. Nooky_B11

331
    2
    0

พี่ตั๋นคับ

มันเปลี่ยนลูกปืนแล้วหายอ่ะพี่ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน เหนื่อยกะเค้าเหมือนกานเนี่ย คราวนี้มีของแถมด้วยพี่ เบรคแล้วดังครืดๆๆๆๆๆที่แผ่นดิสเบรคมีรอบเหมือนสนิมเหลืออ่อนๆอะพี่

11. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18

ผมเคยเจียประชิดอยู่นะ ตอนเปลี่ยนผ้าเบรค ราคาข้างละ350.-นะ ที่ผมทำตอนนั้น แพงมั๊ย :cool:

12. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    เจียร์จานแบบถอดก้ได้นะครับ ง่ายดี ผ้าเบรคเป็นไงมั่งครับ กินจานเบรคเป็นรอยมั้ย
    เปลี่ยนลูกปืนล้อมาใหม่ ยกรถเช็คดู ยังมีโยกมีฝืดอยู่ป่าว บางที่เออเรอร์ที่ช่างนะครับ

13. Nooky_B11

331
    2
    0
    ขอบคุณค้าบ

14. Nooky_B11

331
    2
    0
    ดูหมดแล้วคับ วิ่งเงียบดี แต่เบรคแล้ว ครืดดดดดดดดดด

15. Nooky_B11

331
    2
    0
    มีความคืบหน้าครับพี่ๆ ผมไปเจียรประชิดล้อมาแล้ว น่าจะหายน่ะ ล้อละ 400 บาท จักรวาลการเบรค ขอแก้ที่อยู"๋ร้านนิดนึงคับพี่เป๊ก ร้านอยู่เลยซุ้มไผ่มาหน่อย มาจากจรัญก็ ฝั่งเดียวกับซุ้มไผ่เรยค้าบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤษภาคม 2012
  16. Nooky_B11

331
    2
    0

เอารูปมาให้ดูกันคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้