สอบถามนะครับตัวที่อยู่ใต้ลิ้นปีกผีเสื้อเรียกว่าอะไรครับ B 16 A กับ B 18 CR ต่างกันไหมครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย @Musachi, 25 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @Musachi

@Musachi New Member Member

40
    1
    0
    สอบถามนะครับตัวที่อยู่ใต้ลิ้นปีกผีเสื้อเรียกว่าอะไรครับ B 16 A กับ B 18 CR ต่างกันไหมครับ ตามรูปในสี่เหลี่ยมสีแดงต่างกันยังไงครับ
    แล้วเรียกว่าอะไรครับ ทำหน้าที่อย่างไรครับผมเอาไปใส่กับ B 16 A ได้ไหมครับ รบกวนว่าใครพอมีขายให้บ้างไหมครับของ B 18 CR 98" ตัวที่อยู่ในกรอบแดงๆใต้ลิ้น
    ในกรณีที่ B 18 CR ต้องมีครับ ขอบคุณมากๆครับ
    ( ขอยืมภาพมาขออนุญาติเจ้าของรูปครับ )
    View attachment 1738165 View attachment 1738166

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 เมษายน 2012
  2. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    งง มีของ B18Cr แล้ว จะหา ของ B18Cr '98 อีกทำไม มันเท่ากันนิ - -"

3. @Musachi

@Musachi New Member Member

40
    1
    0
    ขออภัยครับผมหมายถึง หาตัวที่อยู่ด้านล่างในช่องสี่เหลี่ยมสีแดงครับ ขอคุณครับ ( ในกรณีที่ตัวของ B 18 CR ต้องมีเหมือนของ B 16 A ครับ )

เดี๋ยวแก้คำถามหน่อยครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 07:04:58 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 07:04:17 ----------

ขออภัยครับผมหมายถึง หาตัวที่อยู่ด้านล่างในช่องสี่เหลี่ยมสีแดงครับ ขอคุณครับ ( ในกรณีที่ตัวของ B 18 CR ต้องมีเหมือนของ B 16 A ครับ )

เดี๋ยวแก้คำถามหน่อยครับ

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ตัวในกรอบ ของ b16a คือตัวควบคุมรอบเดินเบา
    ตัวในกรอบ b18c ตัวนั้นเป็นท่อนำ้ จากฝาสูบมาอุ่น
    ลิ้นไม่ใช่หรือ คนละหน้าที่กันครับ และมันเป็นชิ้นเดียวกับลิ้นด้วย แกะไม่ได้
    ถ้าตัวชดเชยรอบ b18c จะติดที่คอไอดี ไม่เหมือนกัน ใส่กันไม่ได้ กับ b16a
    ถ้ามันไม่ดี ลองถอดมาล้าง นอกนอกให้สะอาด แล้วใส่กลับ
    ระวัง tp sensor ถ้าถอดต้องตั้งค่าใหม่ ส่วน map ถอดมาเปลี่ยน o ring ใหม่ได้
    มา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้