เกี่ยวกับ B11 ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย cocaine1, 18 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cocaine1

cocaine1 New Member Member

0
    0
    0
    อยากจะถามพี่ๆอยู่ 2 ข้อครับ

1.เรื่องแอร์ ตอนกลางวัน/แดดจัดๆ แอร์ไม่เย็นแล้ว ครับ แต่ถ้าเช้าตรู่ มืดๆ เย็น-หนาวมาก เรื่องนี้ขึ้นอยู่กับอะไร แต่ผมเองก็แค่คิดว่าสภาพบ้านเราอากาศทุกวันนี้มันก็ร้อนขึ้นมันจึงส่งผล แต่อยากให้มันเย็นขึ้นสะหน่อยเวลาขับจะได้สบายๆครับ ปัญหานี้เกิดขึ้นเพราะอะไรครับ ค่าใช้จ่ายในการทำอยู่ที่เท่าไหร
    2.ไฟหน้า ดวงไฟ ไม่ค่อยสว่าง ควรจะเปลี่ยนหลอดหรือทำยังไงดีครับ

ขอบคุณครับเป็นน้องใหม่ที่พึ่งสมัครวันนี้ ชื่อ ซัน ยินดีที่ได้รู้จักครับ อยู่ หมู่บ้านเศรษฐกิจ :)

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    แดดจัด ๆ แล้วร้อนแต่เช้ามือหนาว แอร์ไม่น่าจะมีปัญหาเท่าไหร่นักนะครับ
    ไม่รู้ผมแนะนำถูกมั้ยนะ เพราะรถผมก็เป็น ผมทำแบบนี้ครับ

เปลี่ยนฟิล์มใหม่ และถ้าต้องจอดตากแดดผมจะแง้มกระจกไว้ (รถใส่การ์ด)
    แต่ถ้าเลือกได้ผมจะไม่จอดตากแดดครับ เบาะเป็นหนังเทียบร้อนตูด แอร์ไม่เย็น ฟิล์มเสียเร็ว สีเสื่อมสภาพ ข้อเสียทั้งนั้น

ส่วนเรื่องไฟหน้า ลองถอดออกมาดูครับว่าเป็นหลอดกี่วัตต์ ถ้าอยากให้สว่างมากลองเปลี่ยนเป็น 100/110 วัตต์
    แต่ต้องใส่รีเลย์เพื่อช่วยกระแสไฟด้วยนะครับ ไม่งั้นแทบไม่เห็นผลเลย หรือมีงบก็เล่นซีนอลไปครับ สว่างทั้งทุ่ง ^_^

ยินดีต้อนรถคนขับรถเล็ก ๆ น่ารัก ๆ ครับ

3. cocaine1

0
    0
    0
    ครับพี่ผมก็กำลังจะคิดอยู่ว่าจะเปลี่ยนฟิล์มเพราะคิดไปคิดมา องค์ประกอบคงอยู่ที่ฟิล์มเป็นส่วนหนึ่งมันจะแปลกไหม ถ้าฟิล์มหน้าจะออกเขียวหน่อยๆแต่หลังดำ ไม่ถึงกับดำมากหนะครับ

4. cocaine1

0
    0
    0
    ครับพี่ผมก็กำลังจะคิดอยู่ว่าจะเปลี่ยนฟิล์มเพราะคิดไปคิดมา องค์ประกอบคงอยู่ที่ฟิล์มเป็นส่วนหนึ่งมันจะแปลกไหม ถ้าฟิล์มหน้าจะออกเขียวหน่อยๆแต่หลังดำ ไม่ถึงกับดำมากหนะครับ

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    แล้วแต่ชอบครับ ผมว่าจะเปลี่ยนเป็นสีชารอบคันอยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้