มีปัญหาครับบ เข้าเกียร์ไม่ได้เลย!!!(ใช้งานได้แล้ว)

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Red_devil99, 17 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Red_devil99

Red_devil99 New Member Member

48
    0
    0
    พี่ ๆ ชาว EK ครับ รถผม B16A MT เข้าเกียร์ไม่ได้สักเกียร์เลยครับ เกิดจากอะไรหรอครับ แล้วต้องยกครัชใหม่ไหม ถ้ายกครัช เปลี่ยนครัชเดิมซื้อที่ไหนได้ครับผม ขอบคุณมากครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 เมษายน 2012
  2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ลองดูปั๊มคลัช บน ล่างดูก่อน นำ้มันอยู่ในระดับปกติไหม
    แล้วไปดู กลไก สากปั๊มตัวล่าง บางทีมันหลุดจากเบ้า
    ถ้าปกติหมด ลองเข้าเกียร์ 1 strat แล้วรถวิ่งได้ปกติไหม
    ถ้าปกติ คลัชไม่ได้มีปัญหาในการจับ แต่ต้องหาที่โล่งๆ ลองดู
    ไม่งั้นก็ต้องยกเกียร์มาดูแล้วครับ ถ้าเอาเดิมๆ ก็ ysc
    ราคาก็น่าจะครึ่งหมื่น เปรียบเทียบความคุ้มค่ากับของซิ่งดูครับ

3. Red_devil99

Red_devil99 New Member Member

48
    0
    0
    -ขอบคุณ คุณRTNET@EK มากครับ ดำเนินการแก้ไขแล้ว
    สรุปเป็นที่ ชุดลูกยางปั้มครัชบนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้