เกจ์ความร้อน NXดิจิตอล ไม่นิ่งเวลาคอมแอร์ทำงาน?

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย M16, 11 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. M16

M16 New Member Member

96
    0
    0
    เกจ์ความร้อน NXดิจิตอล ไม่นิ่งเวลาคอมแอร์ทำงานและก็เวลาใช้ไฟฟ้ามากๆ อย่างเปิดไฟหน้า เกจ์ความร้อนวิ่งจากตรงกลางขึ้นไปเกือบสุด
    ผู้รู้ช่วยแนะนำวิธีแก้ด้วยครับ

2. Poonjitt

Poonjitt New Member Member

59
    0
    0
    เกจ์ ความร้อน NXดิจิตอล ไม่นิ่งเวลาคอมแอร์ทำงาน?

วิธีของผมไม่แน่ใจว่าจะได้ผลหรือเปล่านะครับ แต่ถ้าตัวไมล์เพี้ยน ให้บิดกุญแจเปิดสวิทช์(ไม่ต้องสตาร์ทเครื่อง) ปิดเปิดไฟหน้าเร็วๆสิบครั้ง ไมล์จะรีเซ็ทและเช็คตัวเอง ปล่อยไว้แป๊บนึงแล้วปิดกุญแจ แล้วเปิดใหม่อ่ะครับ ในเคสของผมตัววัดน้ำมันมันเพี้ยนๆ ลองดูนะครับเผื่อได้

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ถ้าอาการนี้ให้ตรวจสอบว่ามีการใช้กราวน์ร่วมหรือไม่ครับ ช่างบางคนไม่เข้าใจ คิดว่ามันเป็นกราวน์ก็พ่วงเอาเลย ถ้ามันร่วมได้เค้าจะแยกให้เปลืองต้นทุนทำไม
    ให้ตรวจสอบจุดที่มีการแก้ไขสายมานะครับ แถวๆหน้าปัทม์

4. M16

96
    0
    0
    ขอบคุณครับทั้ง2วิธีที่แนะนำ เดี๋ยวไปลองดูก่อนครับ

5. M16

96
    0
    0
    ลองทำแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น ไม่รู้ว่าผมทำถูกรึเปล่า
    ใช้วิธีหมุนเปิด ปิดไฟ หรือว่าดึงเปิดไฟขอทาง

6. M16

96
    0
    0
    ลองทำแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น ไม่รู้ว่าผมทำถูกรึเปล่า
    ใช้วิธีหมุนเปิด ปิดไฟ หรือว่าดึงเปิดไฟขอทาง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้